Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 62

Máy bị lỗi Secure booting error.

Tính hình là mình mới mua 1 con LG G, bản L. Chiều nay up rom MCdev v6. Up xong dùng được 1 tí thì nó bảo phát hiện máy bạn quá nóng rồi máy tự tắt nguồn. Mình bật lại mấy lần thì mới đc, nhưng cứ dùng đc 1 lúc là lại tắt. Đến 1 lúc mình bật máy lên thì thấy lỗi
    "secure booting error
    cause: device unlock, so boot success""
    rồi nó chạy luôn vào recovery, k khởi động lên nữa.
    Ai biết cách thì giúp mình với, mình mới dùng con này, chưa biết nhiều về nó. Mong các bác giúp mình chứ mình thấy tuyệt vọng qúa ((((((((((((((((((((((((((((

chạy lại rom gốc đi bạn

Mình thử rồi nhưng kdz thì nó bảo extracting error, còn flash tool thì lại bảo máy hết pin. Làm sao đây?

Trích dẫn Gửi bởi thehbk
    Mình thử rồi nhưng kdz thì nó bảo extracting error, còn flash tool thì lại bảo máy hết pin. Làm sao đây?
    sao rồi xong chưa , chưa xong thì mở team view lên đây mình xử lý cho .

Trích dẫn Gửi bởi thehbk
    Extract error thì tải lại file kdz khác, flash tool báo hết pin thì sạc pin hoặc chạy bằng tool mới xem sao bạn?

Trích dẫn Gửi bởi bác sĩ mobile
    Extract error thì tải lại file kdz khác, flash tool báo hết pin thì sạc pin hoặc chạy bằng tool mới xem sao bạn?
    Bác có file kdz mà dùng kdz tool up đc k vậy? Chứ mình có sạc pin mấy thì dùng flashtool vẫn báo máy pin yếu.

Trích dẫn Gửi bởi thehbk
    Bác có file kdz mà dùng kdz tool up đc k vậy? Chứ mình có sạc pin mấy thì dùng flashtool vẫn báo máy pin yếu.
    Dùng flashtool mình toàn dùng chế độ CDMA và CSE upgrade không bị báo pin yếu. Nếu bạn cần file kdz qua mình copy cho nha

Trích dẫn Gửi bởi bác sĩ mobile
    Dùng flashtool mình toàn dùng chế độ CDMA và CSE upgrade không bị báo pin yếu. Nếu bạn cần file kdz qua mình copy cho nha
    Mình tưởng tắt máy vào download mode thì phải chọn 3gtqct & emergency chứ nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi thehbk
    Mình tưởng tắt máy vào download mode thì phải chọn 3gtqct & emergency chứ nhỉ?
    EMERGENCY dùng được cả khi máy đang ở chế độ bình thường hoặc download mode. Bình thường bạn chọn Normal update nhưng chọn CSE upgrade thì sau khi kdz máy sẽ tự hard reset luôn

Máy em cũng bị tình trạng là khởi động lại máy liên tục. Em nghĩ là tại nóng máy quá. Bác nào có cao kiến gì thì chỉ giáo em với!!!

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối