Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 29
    Trích dẫn Gửi bởi mamoi99
    Mà bác up rom bị treo ở logo lg à hay ko hiện lên j luôn

Gửi từ LG-F180S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
    không hiện gì luôn bác ạ.
    Cảm ơn các bác nhiều nha.

Mình cũng đã từng dùng Flash Tool để flash lại con F180S của mình trong khi pin của nó gần như là cạn. Khi Flash xong thì máy có 4% pin, vậy mà k bị báo pin yếu là sao nhể?

Gửi từ LG-F180 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi bambiba
    Mình cũng đã từng dùng Flash Tool để flash lại con F180S của mình trong khi pin của nó gần như là cạn. Khi Flash xong thì máy có 4% pin, vậy mà k bị báo pin yếu là sao nhể?

Gửi từ LG-F180 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
    Chắc lỗi của dòng L bác ạ, em sạc full rồi mà không được, vẫn báo lỗi, kdz lại vẫn báo lỗi không đủ pin.

Trích dẫn Gửi bởi Tung Dang
    Chắc lỗi của dòng L bác ạ, em sạc full rồi mà không được, vẫn báo lỗi, kdz lại vẫn báo lỗi không đủ pin.
    bác kdz được chưa, nếu ko được thì em chỉ bác làm từng bước.

Cảm ơn bác ạ, em KDZ bản 20H được rồi nhưng bây giờ lại không up được rum ZIP. Em đã vào recovery rồi thử up cả 2 ROM là trihuan V2 edit và Lamhoang V2.3 nhưng đều không được, sau khi up xong khởi động lại thì máy chỉ hiện chữ Google rồi tắt ngủm. Không biết em có làm sai bước nào không?

Cảm ơn bác ạ, em KDZ bản 20H được rồi nhưng bây giờ lại không up được rum ZIP. Em đã vào recovery rồi thử up cả 2 ROM là trihuan V2 edit và Lamhoang V2.3 nhưng đều không được, sau khi up xong khởi động lại thì máy chỉ hiện chữ Google rồi tắt ngủm. Không biết em có làm sai bước nào không?
    tại máy bác đã unlock rồi mà up rom lock thì nó thế, chịu khó kdz lại rồi up, đừng ul

Trích dẫn Gửi bởi minh
    tại máy bác đã unlock rồi mà up rom lock thì nó thế, chịu khó kdz lại rồi up, đừng ul
    Em dùng cái recovery vĩnh viễn nên nó unlock luôn bác ạ, vậy nếu không recovery vĩnh viễn thì làm sao có thể vào recovery để install zip file vậy bác.

bác root link này http://lgviet.com/forum/threads/huong-dan-root-may-lg-android-4-1-tro-xuong.11036/
    Rồi làm theo hướng dẫn có trong bài là vào được recovery, tất cả chỉ mất 2' thôi.
    • Download http://www.mediafire.com/download/ezy01dc4exy536i/gprorecovery.apk
    • Cài đặt như apk bình thường.
    • Mở app vừa cài, chọn Recovery apply (nút bên trên).
    • Chờ 1 chút thấy dòng Success ấn ok.
      Muốn vào recovery , bấm chọn Reboot (nút bên dưới).

Cảm ơn bác nhiều nhé, lát nữa em thử, hiện tại vẫn đang phải dùng rom gốc F180L20H,

Cảm ơn bác nhiều nhé, lát nữa em thử, hiện tại vẫn đang phải dùng rom gốc F180L20H,
    ủa, bác kdz rom v10 rồi flash rom v20h hay flash thẳng luôn v20h thế

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối