Trang 2 của 17 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 167
    Trích dẫn Gửi bởi ladybugs
    Đúng pin trâu thật nhưng ko mát đâu bạn, máy khá nhanh nóng, trong thư viện khi xem hình thì hình ảnh bị vỡ, ko sắc nét còn lại thì tuyệt vời hết :like:, à quên sạc vô cùng chậm nữa, ko biết tại sao
    ROM này CPU đc set xuống còn 1.1Ghz, chạy các ứng dụng nhẹ đảm bảo mượt mà, Pin trâu. Nếu bạn chạy các game nặng thì cài SetCPU về set lại thành 1.5Ghz. Nhớ vào Bảo Mật>Quyền Root> Bật nó lên. Vào tự khởi chạy, bật SetCPU lên, để khi reboot máy CPU vẫn đc set lại 1.5Ghz.

Mình flash từ nền ROM KDZ quốc tế, nên sạc cũng như bình thường, cũng ko lâu như bạn nói.

PS:
    +Nên vào Tùy chọn nhà phát triển> chọn lại mấy cái hoạt ảnh thành 1x (để 0.5x nó chạy nhanh ảo quá, nhiều chỗ mất hiệu ứng đẹp mắt).
    +Vào Cài đặt> Cài đặt bổ sung> Tối ưu hóa hiệu suất hệ thống > Tích ON
    +Cài đặt cuộc gọi> Thông báo cuộc gọi đến> Dùng đèn flash để thông báo cuộc gọi đến (dành cho ai thích tính năng này)

Trích dẫn Gửi bởi ßelmont Gabatorix
    ROM này CPU đc set xuống còn 1.1Ghz, chạy các ứng dụng nhẹ đảm bảo mượt mà, Pin trâu. Nếu bạn chạy các game nặng thì cài SetCPU về set lại thành 1.5Ghz. Nhớ vào Bảo Mật>Quyền Root> Bật nó lên. Vào tự khởi chạy, bật SetCPU lên, để khi reboot máy CPU vẫn đc set lại 1.5Ghz.

Mình flash từ nền ROM KDZ quốc tế, nên sạc cũng như bình thường, cũng ko lâu như bạn nói.

PS:
    +Nên vào Tùy chọn nhà phát triển> chọn lại mấy cái hoạt ảnh thành 1x (để 0.5x nó chạy nhanh ảo quá, nhiều chỗ mất hiệu ứng đẹp mắt).
    +Vào Cài đặt> Cài đặt bổ sung> Tối ưu hóa hiệu suất hệ thống > Tích ON
    +Cài đặt cuộc gọi> Thông báo cuộc gọi đến> Dùng đèn flash để thông báo cuộc gọi đến (dành cho ai thích tính năng này)
    Mình flash luôn từ nền Rom cook nên chắc nó vậy, thôi kdz lại và cài thôi, thích rom này vì nó đẹp quá

Có ai bị lôi com.android.process has stopped không, làm sao khắc phục

Trích dẫn Gửi bởi xcongc
    Có ai bị lôi com.android.process has stopped không, làm sao khắc phục
    Khi bạn dùng TK xiaomi để đồng bộ thì FC gapps vài lần. Bạn có thể vào Cài đặt tk xiaomi để tắt đồng bộ vs xiaomi thì ko bị FC gapps nữa.

bạn ơi rom này có cài được knockoff được không

Trích dẫn Gửi bởi missyoup
    bạn ơi rom này có cài được knockoff được không
    Có toggle Lock xài như screen off mà

Đang ở
    262 Gò Dưa, P.Tam Bình, Q.Thủ Đức
    Rom này flash cái kernel nào đc vậy? Sạc lâu qá đg định flash xem cải thiện ko?
    http://loller79.altervista.org

Trích dẫn Gửi bởi vn6531
    Rom này flash cái kernel nào đc vậy? Sạc lâu qá đg định flash xem cải thiện ko?
    http://loller79.altervista.org
    Bạn up lên từ rom gốc hàn ý. Bạn up lên từ nền rom cook là nó bị thế đấy. Lần trước mình up từ nền sling cũng bị vậy nhưng sau khi kdz lại và up lại miui thì ko bị lỗi ấy nữa. Hoặc bạn dùng máy xong mà nó vẫn còn nóng mà đã cắm sạc luôn thì nó vào rất chậm và máy càng nóng hơn đấy, tốt nhất để nguội hẳn r hẵng sạc

Trích dẫn Gửi bởi ßelmont Gabatorix
    Có toggle Lock xài như screen off mà
    Bạn ý muốn gõ 2 cái vào bất cứ chỗ nào trên màn hoặc thanh status bar để khóa cơ chứ ấn vào một chỗ cố định để khóa thì hơi bất tiện.

Mọi người cho mình hỏi ROM này flash khi lock BL được không, hay flash xong relock BL được không vậy?

Trang 2 của 17 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối