Kết quả 1 đến 10 của 10

sửa phím âm lượng lg g

Như tiêu đề ạ. Máy em liệt phím volume down. Tháo ra xem thì phát hiện phím không bị kẹt hay lờn gì hết mà là liệt luôn hic. Bây giờ chả dám vọc vì sợ không vào recovery với fastboot được. Đem ra tiệm có sửa được không mấy bác? Hay là phải tìm xác lấy main khác xài
    Em ở TP HCM ạ

Trích dẫn Gửi bởi AnHnA
    Như tiêu đề ạ. Máy em liệt phím volume down. Tháo ra xem thì phát hiện phím không bị kẹt hay lờn gì hết mà là liệt luôn hic. Bây giờ chả dám vọc vì sợ không vào recovery với fastboot được. Đem ra tiệm có sửa được không mấy bác? Hay là phải tìm xác lấy main khác xài
    Em ở TP HCM ạ
    ghé gò vấp bán cho bạn cụm phím âm lượng nè 50k còn vô số :grinning:

Liệt luôn là tấm kim loại kô đàn hồi nữa à? quen quán sửa ĐT nào xin họ vài cái nút phím mấy con Nokia đen trắng ấy, bỏ cái cũ đi thay vô dán băng keo trong lại là ok

nếu đứt cáp hoặc bị chân cụm cáp thì phải thay... Đà Nẵng thì ghé a

Trích dẫn Gửi bởi laanhoang
    Liệt luôn là tấm kim loại kô đàn hồi nữa à? quen quán sửa ĐT nào xin họ vài cái nút phím mấy con Nokia đen trắng ấy, bỏ cái cũ đi thay vô dán băng keo trong lại là ok

nếu đứt cáp hoặc bị chân cụm cáp thì phải thay... Đà Nẵng thì ghé a
    Còn đàn hồi. Chắc hư cáp hic

Trích dẫn Gửi bởi giải pháp android
    ghé gò vấp bán cho bạn cụm phím âm lượng nè 50k còn vô số :grinning:
    Cụm phím gồm cáp luôn hả bạn? Tại máy mình chắc hư cáp

còn đàn hồi thì dùng cồn + bông váy tai lau mạch & bên tấm kim loại đó cho sạch test lại coi... nếu có mở ra làm gì thì có thể đứt cáp chứ còn nằm yên 1chổ thì khó hơn... tháo hẳn cụm cáp ra, nhỏ 1-2giọt cồn vô jack cáp nữa (trên main thì cho 1giọt thôi)... xong up main cho chảy ngược ra, để lát khô lắp lại là OK

Trích dẫn Gửi bởi laanhoang
    còn đàn hồi thì dùng cồn + bông váy tai lau mạch & bên tấm kim loại đó cho sạch test lại coi... nếu có mở ra làm gì thì có thể đứt cáp chứ còn nằm yên 1chổ thì khó hơn... tháo hẳn cụm cáp ra, nhỏ 1-2giọt cồn vô jack cáp nữa (trên main thì cho 1giọt thôi)... xong up main cho chảy ngược ra, để lát khô lắp lại là OK
    Cảm ơn bác. Để em thử

Trích dẫn Gửi bởi AnHnA
    Còn đàn hồi. Chắc hư cáp hic

Cụm phím gồm cáp luôn hả bạn? Tại máy mình chắc hư cáp
    đúng vậy nó gồm 2 phím vol+ và vol-

Mình cũng bị tháo ra lấy cồn lau lại dc. lỗi chung mà

Trích dẫn Gửi bởi AnHnA
    Em ở TP HCM ạ
    hcm ghé 142 phạm văn chiêu govap fix tí là ok phí 50k bảo hành vĩnh viễn

hay hay quá mọi người ơi ! up up lên cho bác nha ! chúc mọi người một ngày tốt lành