Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 28

Số IME toàn số 0 là bị sao hả các bác?

Mất imei chăng?

..........Xin Hết! ...........

Trích dẫn Gửi bởi LoveSky
    Mất imei chăng?

Hic...bác bị như thế nao giờ chưa ạ. Bác cho e câu trả lời chính xác đc ko ạ. E nghe nói mất IME là mất sóng mà, máy e có sao đâu. E là mem mới mong mọi ng chỉ giáo. Muốn up bản Rom QT cho e nó mà như thế này e chưa dám.

Bác inbox cho bác Hùng xem thế nào, cũng có thể liên lạc qua sdt ấy. Mình có thằng bạn nó dùng ss ace cũng 1 loạt số 0 nhưng có 4 số đuôi là khác 0 thôi,. Nó cũng vẫn dùng bình thường mình đã up rom qua Odin mà ko sao.

Trích dẫn Gửi bởi LoveSky
    Bác inbox cho bác Hùng xem thế nào, cũng có thể liên lạc qua sdt ấy. Mình có thằng bạn nó dùng ss ace cũng 1 loạt số 0 nhưng có 4 số đuôi là khác 0 thôi,. Nó cũng vẫn dùng bình thường mình đã up rom qua Odin mà ko sao.

Thank bác.

mất IMEI mà vẫn nghe gọi sóng sánh vi vu đc... hiện tượng lạ nhỉ

Tôi đã gặp hiện tượng này trên chính máy của tôi. Trường hợp này ko fải là mất imei mà là imei là 0 do đó máy vẫn có sóng, mất imei thì nó sẽ hiện là null và mất sóng hoàn toàn. Lỗi này là do bạn đã thao tác sai trong quá trình up rom hoặc root máy, nếu bạn đã backup imei thì vẫn đề khôi phục lại rất đơn giản, còn chưa thì sống với lũ thôi. Đó là kinh nghiệm thực tế của mình.

Trích dẫn Gửi bởi Tuanloc
    Tôi đã gặp hiện tượng này trên chính máy của tôi. Trường hợp này ko fải là mất imei mà là imei là 0 do đó máy vẫn có sóng, mất imei thì nó sẽ hiện là null và mất sóng hoàn toàn. Lỗi này là do bạn đã thao tác sai trong quá trình up rom hoặc root máy, nếu bạn đã backup imei thì vẫn đề khôi phục lại rất đơn giản, còn chưa thì sống với lũ thôi. Đó là kinh nghiệm thực tế của mình.
    Là cửa hàng khi mua nó up sẵn cho e bác ạ. E mới gọi nó bảo a cứ up rom binhg thường. Nhưng nghe ý kiến của các bác e thấy hoang mang quá..hic

Trích dẫn Gửi bởi trieupham
    Là cửa hàng khi mua nó up sẵn cho e bác ạ. E mới gọi nó bảo a cứ up rom binhg thường. Nhưng nghe ý kiến của các bác e thấy hoang mang quá..hic
    Đổi lại máy cho yên tâm

Trích dẫn Gửi bởi trieupham
    Vậy thì chúc mừng bác rồi. Nếu ko có backup imei thì kêu của hàng kdz lại rom xem imei có lại ko, nếu ko dc nữa thì đốt cửa hàng thôi. Chúc bác thành công.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối