Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 57

Bán LTE2 lên đời G tại sao k? Nên hay k ?

xin chào ACE LGViet.
    mình cũng tham gia vào diễn đàn android đc hơn 3 năm nay.
    cũng đã qua tay nhiều em android, nên nhu cầu cấu hình cũng như vọc vạc mỗi ngày một thay đổi theo chiều hướng tăng ( cấu hình )

Với các dòng máu của LG thì cũng đã dùng qua P500 -> Lu6200 -> Lte2.
    và hiện mình đang có tính lên G.
    Nhưng do chưa có trải nghiệm thực thế về em G này nhiều nên khác phân vân. thêm nữa em LTE2 hiện tại cũng rất ổn rồi.

vậy xin các bác nào đã dùng qua G có sự so sánh và trải nghiệm rồi cho mình lời khuyên.
    - có nên lên G hay k?
    - Lên thì nên chon bản nào ?
    - nên dùng ROM stock tự fix hay Cook?

tiêu chí của mình là:
    - máy ổn định ( vì mình dùng làm số chính + vọc cũng chán rồi nên để stock fix thôi ạ)
    - Pin ít nhất phải đc như em LTE2 (dùng bt đc 2 ngày, tẹt thì đên đêm khuay vẫn còn 30%)
    - sóng sánh chuẩn ( số làm ăn nên alo cho khách hàng phải to và rỏ )
    - míc thoại phải chuẩn để đầu kia nghe tốt và loa thoại k rè ạ.

Tks các bác !

PS: trước mình dùng LTE2 bản S. rất chuẩn. nhưng hôm rồi thằng bạn từ Đà Lạt xuống nhờ đi mua máy cùng. do hết bản S nên lấy bản LV máy brandnew. nhưng hắn lại đòi mình đổi vì bản mình thấy ổn quá( cũng mới k kém). đang dùng bản S stock fix thấy pin ngon sóng khoẻ, mic tốt loa ấm. qua bản LV mình k thích lắm nên nếu G mà ngon là lên đời luôn.
    bác nào muốn đổi gió thì PM mình nhé (máy mới lấy đc 4 ngày. long lanh. hộp, phụ kiện full luôn ạ)

Bác ơi , bác có bạc thì lên đi. Lên lên lên lên , lung linh là lên luôn. Lên nóc nhà là bắt con G :geek:

Trích dẫn Gửi bởi Dembuonhn
    Bác ơi , bác có bạc thì lên đi. Lên lên lên lên , lung linh là lên luôn. Lên nóc nhà là bắt con G :geek:
    thì bởi chưa có time dùng nó nhiều.
    chỉ là ra tiệm quen cầm chơi 1 lúc thôi. nên chưa biết nó nghe gọi với các mic và loa thoại ra sao.
    ok cái là nhích ngay và luôn bác ợ !

Lên G cũng đc mỗi tội k thay đc pin nên hơi tù bác ạ
    đc cái rom nhiều ( unlock bootloader đc nên up đc rom con e975 đc bọn dev xda support ghê lắm )

Bác đã từng dùng lte2 thì lên g làm giề...không có sự khác biệt cho lắm...mình khuyen bác nên lên luôn em g pro đi...mình cũng dùng lte2...cũng định lên em g pro đây...he he

Trích dẫn Gửi bởi ongdung1986
    thì bởi chó có tiem dùng nó nhiều.
    chỉ là ra tiệm quen cầm chơi 1 lúc thôi. nên chưa biết nó nghe gọi với các mic và loa thoại ra sao.
    ok cái là nhích ngay và luôn bác ợ !
    ơ sao bác chửi em tró ạ . Con G(à) này không thay được pin đâu bác nhé. Nhưng đẹp và cấu hình hơn Lte2 nhiều, có điều kiện thì bác đổi đi ạ. E cũng có ít tiền đang dùng lte2 nhưng lại không có ý định lên G nữa. Vì không dám chạy đua hàng công nghệ. Sau G lại có con cao hơn và thích hơn hơn nữa mà bác. Thõa mãn những thứ mình đang có thôi, Lte2 là quá ổn con chồn lùi rồi :laugh:

ơ sao bác chửi em tró ạ . Con G(à) này không thay được pin đâu bác nhé. Nhưng đẹp và cấu hình hơn Lte2 nhiều, có điều kiện thì bác đổi đi ạ. E cũng có ít tiền đang dùng lte2 nhưng lại không có ý định lên G nữa. Vì không dám chạy đua hàng công nghệ. Sau G lại có con cao hơn và thích hơn hơn nữa mà bác. Thõa mãn những thứ mình đang có thôi, Lte2 là quá ổn con chồn lùi rồi :laugh:
    sr bạn, mình gõ nhầm (fix lại rồi, chết thật :notworthy: )

Trích dẫn Gửi bởi phamthang190
    Bác đã từng dùng lte2 thì lên g làm giề...không có sự khác biệt cho lắm...mình khuyen bác nên lên luôn em g pro đi...mình cũng dùng lte2...cũng định lên em g pro đây...he he
    cũng bởi quả Pin của nó bác nhỉ. haizzzz.
    mà bác dùng LTE2 bản nào đấy. nếu S mà thích giao lưu LV brandnew thì cafe nhé

bạn dùng LTE2 bản nào. ROM nào.
    như đã nói ở trên. đang dùng S thấy ngon. chuyển qua LV k khoái lắm :geek:

Trích dẫn Gửi bởi phamthang190
    k hiểu sao mình k ấn tượng với em G lắm.
    LTE2 lịch lãm, nhưng G là Hiện đại và cầm đã tay hơn.
    haizzz. lăn sờ tăn quá bác ợ !

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối