Trang 2 của 36 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 359
    Trích dẫn Gửi bởi Hoa chuoi rung
    mjnh lam giong ban sao khong duoc nhi?
    ne chi o phan "Waiting for decice ....."
    mình làm bản L ok rùi nhé!

lam the nao kiem tra may root duoc chua moi nguoi

Trích dẫn Gửi bởi Đạt Nguyễn
    Vừa qua G Pro cập nhật lên 4.4.2 nhưng vẫn chưa có 1 bản chính thức nào Root được trên 4.4.2 của G Pro
    Đây là một phương pháp vừa có trên XDA và mình xin phép giới thiệu cho mọi người sử dụng

Trước tiên cần phải bật chế độ USB Debug :
    Vào Setting -> About phone -> Software infomation -> Gõ 7 lần vào dòng Build number
    Quay trở lại Setting -> Developer options -> Tích vào USB debugging
    Kết nối máy tính với điện thoại trên điện thoại chọn chế độ kết nối LG software

Tải File Root này về : http://d-h.st/1NB và giải nén ra
    Chạy file
    Run.bat ấn nút bất kỳ trên máy tính điện thoại sẽ tự vào Recovery gốc
    Trên G Pro chọn xuống dòng
    apply update form ADB
    Tiếp tục ấn nút bất kỳ ở cửa số CMD của file Run.bat
    Chạy xong sẽ hiển thị như hình dưới
    [COLOR=rgb(0, 0, 0)] [/COLOR]​
    Sau đó ấn nút nguồn để Reboot máy và thưởng thức 4.4.2 đã Root

Thansks : jarari2 form XDA
    Thử xem nào.

Trích dẫn Gửi bởi conco3013
    chưa có CMW nha bác!
    Có rồi nhé bác, đã có bác nào trên forum của mình đã cài thành chông nhé, chỉ có điều là chưa thấy bác cao thủ nào share file fix lỗi của máy Hàn thôi.
    link down rec nhé, 2 bản CMW: https://mega.co.nz/#!pZpC0RiY!Gb1AalocIez8dUyRPu3mPCco8lp6ANap7mSP4WQ 2YNA
    hoặc teamTWRP: https://mega.co.nz/#!kJRT3IBT!MXDRgCOJGJJWc967Umoog3WcGJ1UXIiJbZN_I1w GH3E

Trích dẫn Gửi bởi mrpresident55
    Bản K vẫn chưa có kikat chính thức các bác nhỉ @@
    Vâng bác ạ. :laugh::laugh:

Trích dẫn Gửi bởi mrbin2903
    có cài đc Rec cứng k ạ
    Sẽ có bài hướng dẫn cài recovery cứng ở kitkat ạ

Trích dẫn Gửi bởi Vohuu
    Cáp zin bb là chuẩn nhất cmnr
    vâng. em có 2 cái zin đét 1 trắng 1 đen

mình thì thích xài ROM chuẩn của hơn, máy mình bản L, nên mong có bác nào share file fix cu

Trích dẫn Gửi bởi Đạt Nguyễn
    Sẽ có bài hướng dẫn cài recovery cứng ở kitkat ạ
    Sẵn tiện bác làm file fix tất cả các lỗi cho bản L được ko?

Trích dẫn Gửi bởi ledai
    Cách fix sms more local...
    Lúc trước sử dụng máy vega thấy các diễn đàn hỗ trợ cách fix lỗi rất tốt, từ khi chuyển qua em Pro này mình thấy hỗ trợ fix lỗi cho nhưng người thich rom stock fix lỗi Hàn rất hạn chế. Và sau mấy ngày úp rom phải đến vài chục lần và cũng chưa ưng ý. Nên quyết định tìm giải pháp và đã tìm ra được Cách fix lỗi rất đơn giả mà hiệu quả. Cách fix sms more local... anh em thử nhé. Mình đã làm và thành công. Mình sử dụng bản L. Các bản khác chưa thử không có máy, tuy nhiên các bạn dùng bản S và K cũng nên thử xem cũng chả sao.

Yêu cầu: máy các bạn chạy trên nền stock kitkat và đã có root. Dùng RootExplorer_3.1.7 (kitkat nó chịu cái này, vào appstore.vn down). vào system thấy file build.prop mở ra và sửa như sau: Tìm 2 dòng này:
    ro.product.locale.language=ko
    ro.product.locale.region=KR
    Sửa thành:
    ro.product.locale.language=vi
    ro.product.locale.region=VN
    Tiếp tục tìm dòng này: ro.build.target_country=KR sửa thành: ro.build.target_country=VN
    Làm xong thoát ra và tất nhiên là phải save lại.
    Bây giờ chúng ta có 2 trường hợp:
    01. Máy đã recovery cứng bản 6.0.4.4 trở lên, các bạn vào recovery 3 wide và khởi động lại máy và hưởng thành quả "em yêu khoa học của mình" (Các bác lưu ý nhé với rec 6.0.4.4 các bác phải làm đúng như mình hướng dẫn nếu không sẽ bị treo rec và lại tốn time up lại từ đầu)
    02. Máy Rec gốc 3e chỉ cần factory reset, và chờ thành quả "em yêu khoa học của mình"
    Sau khi khởi động lại máy của các bạn sẽ được fix các lỗi của nhà mạng Hàn Quốc 80% và đặc biệt có dến 70% tiếng việt.

Read more: http://5up.vn/threads/ngoi-nha-viet...-e980-ft-gx-f310l.3748/page-275#ixzz2xVQgYFOh
    4.4 chưa cài root và cmw có sửa đc ko bác

Trích dẫn Gửi bởi ledai
    Cách fix sms more local...
    Lúc trước sử dụng máy vega thấy các diễn đàn hỗ trợ cách fix lỗi rất tốt, từ khi chuyển qua em Pro này mình thấy hỗ trợ fix lỗi cho nhưng người thich rom stock fix lỗi Hàn rất hạn chế. Và sau mấy ngày úp rom phải đến vài chục lần và cũng chưa ưng ý. Nên quyết định tìm giải pháp và đã tìm ra được Cách fix lỗi rất đơn giả mà hiệu quả. Cách fix sms more local... anh em thử nhé. Mình đã làm và thành công. Mình sử dụng bản L. Các bản khác chưa thử không có máy, tuy nhiên các bạn dùng bản S và K cũng nên thử xem cũng chả sao.

Yêu cầu: máy các bạn chạy trên nền stock kitkat và đã có root. Dùng RootExplorer_3.1.7 (kitkat nó chịu cái này, vào appstore.vn down). vào system thấy file build.prop mở ra và sửa như sau: Tìm 2 dòng này:
    ro.product.locale.language=ko
    ro.product.locale.region=KR
    Sửa thành:
    ro.product.locale.language=vi
    ro.product.locale.region=VN
    Tiếp tục tìm dòng này: ro.build.target_country=KR sửa thành: ro.build.target_country=VN
    Làm xong thoát ra và tất nhiên là phải save lại.
    Bây giờ chúng ta có 2 trường hợp:
    01. Máy đã recovery cứng bản 6.0.4.4 trở lên, các bạn vào recovery 3 wide và khởi động lại máy và hưởng thành quả "em yêu khoa học của mình" (Các bác lưu ý nhé với rec 6.0.4.4 các bác phải làm đúng như mình hướng dẫn nếu không sẽ bị treo rec và lại tốn time up lại từ đầu)
    02. Máy Rec gốc 3e chỉ cần factory reset, và chờ thành quả "em yêu khoa học của mình"
    Sau khi khởi động lại máy của các bạn sẽ được fix các lỗi của nhà mạng Hàn Quốc 80% và đặc biệt có dến 70% tiếng việt.

Read more: http://5up.vn/threads/ngoi-nha-viet...-e980-ft-gx-f310l.3748/page-275#ixzz2xVQgYFOh

Đang chuột bạch Kitkat 4.4.2 mới root theo cách của bác chủ thớt và cách fix sms local.

Xác nhận đã thành công với cách Root của bác chủ thớt và các Fix SMS local của bác @ledai
    Kết quả sau khi Factory Reset là phần lớn chuyển sang tiếng Việt.
    Thanks!

Trang 2 của 36 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối