Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 54

Hành trình đi thay cảm và màn hình LG Gpro...

Trước tiên là sory các bác thợ, và cửa hàng sửa chữa...

Mình người dùng yêu công nghệ thích vọc vạch, có tí kiến thức bé bằng con kiến thôi. Chia sẻ với ae đang trong cảnh ngộ đau khổ thay thì đắt, vứt thì tội.

Chủ nhật rồi, lụi hụi đi thay cả bộ màn hình và cảm ứng. Đi hết tổng cộng 900 trăm k và 2 tiếng ngồi chờ. Nhận máy có chút không vui : không khít, hơi nhô mặt...( thợ thay theo kiểu xong là xong.) lại còn gặp thăng thợ láo, éo biết thay, kêu dính màn hình, tháo ra lắp vào, hỏng con mẹ nó linh kiện của mình, rồi bảo tại linh kiện của anh lỗi. Mất dạy! Nếu không thì cũng chỉ mất 700 k thôi...

Thiết nghĩ, G pro là dòng rời màn cảm, các bác thương gia thay lấy tiền ae nhẹ tay chút, có phải cắt, ép màn gì đâu mà lấy cao thế.

Tóm lại thế...

Còn chia sẻ thêm chi phí thay theo các phương án cho ae G pro.

Giá linh kiện hàng thay thế bình thường như thương gia nói.
    + Cảm : 200 - 250
    + Màn : 300 - 350
    Tổng max có 600 k.

Vậy mà toàn báo giá xyz gì không... vậy công thay cao quá ah. ( không dám so giá linh kiện với hàng zin, hàng bóc máy, và có bảo hành trách nhiệm 3 tháng...)

Nhưng giờ một cái máy ngon có 2 tr thay mất >1 tr có đắng k.
    Mà bệnh cảm, màn của G pro có zin cũng vẫn bị như thường...

Pa 1. Nếu bạn biết tự thay.
    Mua thêm keo dán màn, xịt vệ sinh màn nếu cần, tovit ... thêm 1-200k
    Yêu cầu : cần phải có kinh nghiệm nhất định, hoặc thích vọc vạch - chấp nhận rui ro hỏng mua cái khác.

Pa2. Cách của mình đã làm.
    Mua linh kiện, tìm của hàng sửa chữa điện thoại nào làm cho. Phí khoảng 1-200 tùy.
    Lưu ý : Có rủi ro giao trứng cho ác nhé. (Mình bị dính như nói ở trên). Cần tìm chú nào biết làm, nhận làm đc, báo giá công hợp lý, tính cách cẩn thận... bảo test linh kiện trước khi lắp, tránh cãi nhau abc.

Pa1 và Pa2 giá gần như nhau. Khoảng 700k.

Khi mua linh kiện cần chú ý :
    + Giá linh kiện trên cho thợ nên họ chỉ bao test tại chỗ. Màn thì cần mang máy ra (mở máy trước test cho nhanh) để test. Cảm thì có tem bao test 1 tuần, nhưng thay vào rồi thì thôi (bóc tem mới thay đc mà )
    + Nếu bạn k phải thợ : hỏng mỗi màn, xác định gỡ đc cảm ra thay màn thì cảm cũng đi (mình bị thế) vì cảm rất nhạy cảm mà. Xác định thay cả bộ cho đỡ đau đầu. Và bác nào dịnh mua xác về lấy màn cảm cũng lưu ý.

Ae nào đã thử cho chút repot nhé .

Wen địa chỉ mình mua linh kiện: 39a nguyễn du nhé. Và đừng sang 24 để nhờ thay nhé.

mua cảm ứng hết bao nhiêu vậy bác

Gửi từ LG-F400L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi nhiemmau
    mua cảm ứng hết bao nhiêu vậy bác

2-250k anh nói giá rồi mà

vâng để mai e qua đo làm 1 cái về thay thử xem sao.

vâng để mai e qua đo làm 1 cái về thay thử xem sao.

Test Cẩn thận. Có gì report xem sao . Mất 400 tiền đi joc, chia sẻ với ae cho đỡ phí

e mua ve thay

e mua ve thay tu thay

Đã từng tự gỡ cảm ứng từ 1 con máy vỡ LCD mua đc bên nhattao về thay vào con loạn ở nhà cho ông anh, kinh nghiệm là xem kỹ clip youtube, dụng cụ ngoài tovit là 1 cái máy sấy tóc & 2 cái thẻ ATM các bác chọn chỗ nào ít bụi làm, nhà e mặt đường thay xong bụi đầy màn. Với vấn đề nữa là keo, dùng băng dính 2 mặt thì 3 bữa là bung, dùng 502 thì đến lúc nhỡ làm sao tháo ra lại khó. Chả biết keo của các bác thợ là loại nào & mua ở đâu nữa.

Trích dẫn Gửi bởi muabaylentroi
    Đã từng tự gỡ cảm ứng từ 1 con máy vỡ LCD mua đc bên nhattao về thay vào con loạn ở nhà cho ông anh, kinh nghiệm là xem kỹ clip youtube, dụng cụ ngoài tovit là 1 cái máy sấy tóc & 2 cái thẻ ATM các bác chọn chỗ nào ít bụi làm, nhà e mặt đường thay xong bụi đầy màn. Với vấn đề nữa là keo, dùng băng dính 2 mặt thì 3 bữa là bung, dùng 502 thì đến lúc nhỡ làm sao tháo ra lại khó. Chả biết keo của các bác thợ là loại nào & mua ở đâu
    Tháo vứt cảm ứng hỏng không khó, khó là tháo cảm ứng để thay màn mà không hỏng kìa vì thế nên Bị hỏng màn toàn phải thay cả bộ.
    502 : không dùng. Không bao giờ tính dùng để sửa.
    2 mặt vpp : bong ngay.
    Keo hoặc băng dính 2 mặt. Mua tai chỗ bán linh kiện họ có mà.

E đã thay hôm qua ok

Gửi từ LG-F460K của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối