Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 54
    Mình thay 3 cái rồi, xài khoảng hơn thắng đều bị đơ cảm ứng, phải tắt màn hình rồi mở lại mới hết. Không biết có phải do main ko.

Thay 3 cái kiên trì vậy...
    Theo mình nghĩ.
    1. Có thể linh kiện đó (màn cảm) lởm thật. Vì linh kiện thay thế k chính hãng có kém hơn zin. Nhưng cũng cí 2-3 loại. Thử thay đổi chỗ mua xem sao? Hoặc thử kiếm cái zin xem thế nào.

2. Do main? Tớ có kinh nghiệm với cái cảm ứng zin của tớ. Là do máy quá nóng, cộng độ ẩm không khí cao khiến cái tụ nó nổ luôn. Cậu thử thay đổi bản rom khác xem sao. Hạn chế game nhiều chút xem thế nào?

Cơ bản là cái giá 200 cho linh kiện thì cũng khó đòi hỏi ngon bằng hàng zin .
    Mới dung hơn 10 ngày, tạm thời vẫn ổn khoản cảm chuẩn còn màn kính không chống xước nên cũng thấy 1 hai vết xước nhỏ. Chắc phải đi dán.

Trích dẫn Gửi bởi trungnguyen84
    Thay 3 cái kiên trì vậy...
    Theo mình nghĩ.
    1. Có thể linh kiện đó (màn cảm) lởm thật. Vì linh kiện thay thế k chính hãng có kém hơn zin. Nhưng cũng cí 2-3 loại. Thử thay đổi chỗ mua xem sao? Hoặc thử kiếm cái zin xem thế nào.

2. Do main? Tớ có kinh nghiệm với cái cảm ứng zin của tớ. Là do máy quá nóng, cộng độ ẩm không khí cao khiến cái tụ nó nổ luôn. Cậu thử thay đổi bản rom khác xem sao. Hạn chế game nhiều chút xem thế nào?

Cơ bản là cái giá 200 cho linh kiện thì cũng khó đòi hỏi ngon bằng hàng zin .
    Mới dung hơn 10 ngày, tạm thời vẫn ổn khoản cảm chuẩn còn màn kính không chống xước nên cũng thấy 1 hai vết xước nhỏ. Chắc phải đi dán.
    Con tụ nằm chỗ nào vậy bạn? trên Main hay trên socket cảm ứng

Trích dẫn Gửi bởi rongxanh89
    Con tụ nằm chỗ nào vậy bạn? trên Main hay trên socket cảm ứng
    Trên cảm ứng... hôm mở máy nhìn vào thấy nổ mới thay hàn lại chạy ngon tẹt.
    Vd về tác hại của nóng máy thôi.
    con cảm zin của bạn sao chết? Mua lk thay ở đâu vây?

Xài một thời gian nó bị liệt phím back, menu rồi loạn. Mình mua một cái cảm ứng ở Chiếm Tài, thay xài chưa đầy 1 tháng lại bị y như vậy. Mua 2 cái khác ở http://dienthoaididonghoanganh.blogspot.com, đều bị giống như trên: đơ cảm ứng (tắt màn mở lên lại thì hết, liệt phím menu-back. Bây gời đang cài phím ảo xài đỡ.

Trích dẫn Gửi bởi mobilerepaid
    cần lh mình có nguyên con chết main
    zin full nguyên bộ
    em cần thay màn hình hiển thị thì bn bác?

Trích dẫn Gửi bởi rongxanh89
    Xài một thời gian nó bị liệt phím back, menu rồi loạn. Mình mua một cái cảm ứng ở Chiếm Tài, thay xài chưa đầy 1 tháng lại bị y như vậy. Mua 2 cái khác ở http://dienthoaididonghoanganh.blogspot.com, đều bị giống như trên: đơ cảm ứng (tắt màn mở lên lại thì hết, liệt phím menu-back. Bây gời đang cài phím ảo xài đỡ.
    Khá đen nhỉ! Vậy chất lượng có vấn đề rồi! Giờ mà bỏ thêm tiền ra nữa mà đi thay bên thợ thì cũng mắc, đúng kiểu bỏ thì tiếc, cố thì tức (Còn tự biết thay thì đỡ tiền hơn nhỉ!) kiếm được ai bán đồ zin thử thôi . Hỏng nữa thì chắc chỉ còn do main :'(

Trích dẫn Gửi bởi vuongtube
    Mình có nói trên bài chia sẻ giá cả rồi bạn!

Trích dẫn Gửi bởi vuongtube
    màn zin 800k

Ban thu reset may bo bot 1 so ung dung Thu xem co bi vay kg

Trích dẫn Gửi bởi lampv270189
    máy mình bị tình trạng dùng một lúc là bị đơ màn hình, ngoài phím cứng còn dùng dc thì k cảm ứng gì đc hết. tắt màn hình đi bật lại thì lại ok như thường, vậy có phải bị lỗi cảm k? phải thay hay có cách nào fix? bảo hành thì nó có thay free k ace?[/quoteMa

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối