Kết quả 1 đến 4 của 4

Phân vân có nên thay màn hình không?

Tình hình là e dùng còn e980, hồi mua xách tay nó 3tr2, dùng đc 1 năm thì hư cái màn hình, cả trong lẫn ngoài, đi hỏi chỗ nào cũng kêu trên dưới 1tr, mà bây chừ hàng xách tay có gần 2tr :3
    Bỏ cũng thấy tiếc, mà thay thì bằng nửa cái mới rồi, thay vô chả biết nó có ok dùng đc năm k nữa:3
    Mấy bro cho e ý kiến vs :3

bộ màn fake tầm 700-800k cả thay bh 3tháng, xài tạm thì đc chứ kô đc đẹp & mượt như zin đâu

Trích dẫn Gửi bởi laanhoang
    bộ màn fake tầm 700-800k cả thay bh 3tháng, xài tạm thì đc chứ kô đc đẹp & mượt như zin đâu
    Dạ, thì e thấy như vậy nên cũng phân vân đó bác, bỏ thì tiếc, vương thì tội :3 mà máy ni chừ có 1tr9-2tr. Chắc bán xác mua cái khác qá.

Mình vừa thay cái màn của con LG GPRO tại http://fonecare.com.vn/ là đối tác của nhiều shop lớn khác về di dộng sách tay. Tông chi phí thay nguyên bộ màn là 1m, nhưng khi thay vào thì man hinh khi không sáng sẽ có những sọc ngang, nhìn nghiêng sẽ thay rõ, mà theo giải thích của họ là sọc cảm ứng.

Mình có hỏi là màn mình thay là loại nào? họ nói là của LG chuẩn.
    Hỏi tiếp sao cái màn cũ không bị vây? họ nói là màn hình nào thay rời cũ bị vậy.

Mình đành chấp nhận dùng tạm vì thực sự mà nói là cũng không biết có đúng như họ nói không?

Các bạn nào đã thay màn hình rồi có thể cho mình thêm ít thông tin không?