Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Đừng qtâm chi 3 cái đó... pm nó báo chung chung thôi chứ có chính xác lắm đâu...
    Bro muốn test chuẩn thì sạc đầy, tắt máy mở lại bật wifi lên coi youtube/ lướt web chờ xuống 80% rồi vô coi thời gian sd là mấy (coi ở thông tin pin hoặc dưới thông tin máy, thời gian sd)
    rồi tính bình quân là ra

Trích dẫn Gửi bởi psphilong
    Mình mới mua lg g pro nhưng sao pin tụt nhanh quá cứ 2p/1% ko biết là do máy hay pin . mình dùng rom sphinx 4.4.2 và làm sao để giảm thời lượng pin màn hình . mình khởi động lại nhiều lần rồi độ sáng 30% mà lúc nào màn hình cũng chiếm 60% pin
    Tốt nhất Bác nên đem máy đến cửa hàng ngta kiểm ra pin cho

có ai biết mua củ sạc 1.8A cho LG GPro ở đâu k? tp. HCM nhé

Trích dẫn Gửi bởi psphilong
    Mình mới mua lg g pro nhưng sao pin tụt nhanh quá cứ 2p/1% ko biết là do máy hay pin . mình dùng rom sphinx 4.4.2 và làm sao để giảm thời lượng pin màn hình . mình khởi động lại nhiều lần rồi độ sáng 30% mà lúc nào màn hình cũng chiếm 60% pin
    bạn đã sửa dc lỗi này chưa? máy của mình cũng đang bị tình trạng như thế mà chưa biết làm sao cả

Dùng ĐT mà đo pin theo phút thì sao chính xác đc...
    Muốn tiết kiệm pin thì tắt bớt các chức năng kô sd như NFC, BlueTooth, cảm biến thông minh, hạ độ sáng màn, tắt rung bàn phím/ rung 3phím chức năng...
    Tắt máy sạc đầy pin >> sạc thêm 30p nữa rồi mở máy lên >> kết nối wifi coi 1 bộ phim khoảng 2tiếng rồi coi pin xuống còn mấy.
    Trung bình coi youtube liên tục ~5tiếng là chuẩn, cao hơn nữa thì tốt và thấp hơn nhiều thì mới là vấn đề

P/s: coi lại pin zin hay fake nữa nhé, dùng cồn vệ sinh 4chân tiếp xúc cho sạch.

máy mình sử dụng vẫn bt, nhưng kể cả ko dùng gì thì dt vẫn sụt pin nhanh, vào xem pin thì nó báo đang xả

Máy nào rút sạc ra vô coi thông tin pin mà chả báo đang xả
    Cơ bản là cứ sạc đầy, mở coi phim online (youtube = wifi cho dễ tính) coi 1bộ 2tiếng nó xuống mấy %.
    Rồi để qua đêm kô sd nó tụt mấy % mới chính xác đc do gì.
    (kô sd qua đêm dưới 10% là ok, có thể do bản rom mà nó tụt nhiều hay ít... còn coi yt tầm 2tiếng tụt khoảng 35-40% là ok)

mình ko sử dụng gì, chỉ để khoảng hơn 4 tiếng là hết pin rồi

Nếu kô sd hoặc chỉ nghe gọi mà đc 4tiếng thì có thể máy lỗi ăn nguồn rồi...
    Mang ra thợ kt lại cho chắc, thử cục pin khác test coi bị hay kô

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối