Kết quả 1 đến 8 của 8

Lg Gpro hao pin khi để qua đêm

Mình mới dùng LG Gpro,ban ngày xài thì pin tụt bình thường.Để qua đêm thì tụt gần 40%, Android OS chiếm nhiều nhất,cpu hoạt động nhiều.Nhưng khi để qua đêm mà bật chế độ AirMode thì tốn có 2-3% pin thôi.
    Vậy có phải là do máy dò sóng,hay lỗi gì không.Mình xài viettel,nên sóng luôn đầy.
    Nhờ pro góp ý giúp

Bạn thử up về rom gốc xem sao nhé, nếu vẫn không được khả năng lỗi IC công suất

Trích dẫn Gửi bởi bác sĩ mobile
    Bạn thử up về rom gốc xem sao nhé, nếu vẫn không được khả năng lỗi IC công suất
    Dạ thanks a,
    Cho em hỏi,em không hiểu vì sao ban ngày em cũng để chế độ chờ mà ko tụt.
    Tối chế độ chờ thì tụt kinh khủng.
    Chuyển qua airmode thì ko tụt.

Máy của em đang dùng rom gốc luoonchuwa root gì hết luôn.

Có thể ban ngày bạn mở máy dùng nghe gọi, lướt web . . . nên pin tụt đều, chỉ buổi tối không dùng gì mới thấy pin tụt nhanh. Bạn cứ thử up lại rom gốc (nhớ chọn chế độ hard reset cho sạch máy) rồi test tiếp xem sao nhé

Trích dẫn Gửi bởi bác sĩ mobile
    Có thể ban ngày bạn mở máy dùng nghe gọi, lướt web . . . nên pin tụt đều, chỉ buổi tối không dùng gì mới thấy pin tụt nhanh. Bạn cứ thử up lại rom gốc (nhớ chọn chế độ hard reset cho sạch máy) rồi test tiếp xem sao nhé
    Em không rành mấy vụ up room.Để em theo dõi vài ngày nữa xem sao
    Thanks a !

Trước khi đi ngủ bạn tắt hết các ứng dụng chạy ngầm, các kết nối như wifi, 3G, Bluetooth.... xem nhé, trong khoảng 10% là chấp nhận được, còn trên khoảng này bạn nên chạy lại room gốc kiểm tra thêm, tình trạng ko thay đổi thì do nguồn rồi bạn

tối đóng cửa đi ngủ, sóng yếu chập chờn hao pin đúng rồi bạn

Máy mình bình thường rồi,Do máy tự đông dò gprs nên tố pin.Chỉnh lại khi nào có wifi mới dò,nên hết tón pin