Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Cài đặt viper4android?

có ai cặt đặt viper4android thành công không, mình cài rồi nhưng ko vào được switch to normal mode, vào nó cứ báo khởi động lại máy, nhưng khởi động lại cũng ko đc, vào setting -> sound cũng ko thấy Music effects đâu cả, có ai biết vì sao và cách khắc phục thế nào không

Bạn cài trên Rom gốc hoặc rom mod trên nền rom gốc thì đc nhé hoặc dùng rom Z plus mới nhất ở đâu trang thì đã tích hợp sẵn viper nhưng ko cài đc walkman

Tải và cài đặt viper 4 ở đây: http://sourceforge.net/projects/tumlumtala/files/ViPER4Android_4.x_2322.apk/download

Tải các IRS bạn thích về máy cho vào thư mục viper4Android/kernel

Ví dụ cái IRS này: Sony IRS Pro link http://sourceforge.net/projects/tumlumtala/files/Sony IRS Pro.rar/download

Bạn mở viper4 lên, nó hỏi có cần root ko chọn root, sau đó nó đòi cài driver, chọn supper cho máu.

èReboot

Lại bật viper lên chọn Uisetting -> expert

Cắm tai nghe bật nhạc lên nào, Sau đó bật vào tab headset tích bật V4a, mục fire equalizer tik vào, select preset chon acoutic,

Mục convolver tick vào, ở impilse res.. chọn irs bạn thích, như mình chọn sony xperia clear bass.

Các mục khác lựa chọn thế nào bạn cảm thấy hay thì đặt.
    Tham khảo thêm tại: http://www.tinhte.vn/threads/huong-...-walkman-purexaudio-va-viper4android.2094046/

Gpro hoạt động tốt vs viper4

Trích dẫn Gửi bởi phamtung8xhd
    có ai cặt đặt viper4android thành công không, mình cài rồi nhưng ko vào được switch to normal mode, vào nó cứ báo khởi động lại máy, nhưng khởi động lại cũng ko đc, vào setting -> sound cũng ko thấy Music effects đâu cả, có ai biết vì sao và cách khắc phục thế nào không
    Làm theo mình hướng dẫn, không cần phải y nguyên như trong top ấy nói đâu.

Trích dẫn Gửi bởi ngovitinh
    Làm theo mình hướng dẫn, không cần phải y nguyên như trong top ấy nói đâu.
    mình cài rồi nhưng chẳng thay đổi gì cả, chắc là chưa có phần Music effects trong chỗ cài đặt

Trích dẫn Gửi bởi phamtung8xhd
    mình cài rồi nhưng chẳng thay đổi gì cả, chắc là chưa có phần Music effects trong chỗ cài đặt
    không cần music effect, LG làm gì có máy nào có cái đấy :laugh: Làm như bài mình hướng dẫn là đc, ko cần phải là như topic kia hd đâu, chỉ cần cài viper4 thôi. mình dùng rom nào cũng cài đc mà @@ nghe nhạc mặc định luôn. Bạn cứ làm lại các bước như mình nói. ok ngay, cơ mà lắp tai nghe vào phải tick vào ô enble v4a nhé

không cần music effect, LG làm gì có máy nào có cái đấy :laugh: Làm như bài mình hướng dẫn là đc, ko cần phải là như topic kia hd đâu, chỉ cần cài viper4 thôi. mình dùng rom nào cũng cài đc mà @@ nghe nhạc mặc định luôn. Bạn cứ làm lại các bước như mình nói. ok ngay, cơ mà lắp tai nghe vào phải tick vào ô enble v4a nhé
    Bạn này nhầm rồi. Cái music effect là sau khi cài viper4android mới có. Và nó để kết hợp 2 phần mềm viper và walkman. Các rom gốc hoặc mod trên nền gốc đều có. Cài viper bình thường thì chỉ chạy trên trình mặc định, Và thực tế nếu cài đc walkman nghe hay hơn đó

Trích dẫn Gửi bởi mrpresident55
    Bạn này nhầm rồi. Cái music effect là sau khi cài viper4android mới có. Và nó để kết hợp 2 phần mềm viper và walkman. Các rom gốc hoặc mod trên nền gốc đều có. Cài viper bình thường thì chỉ chạy trên trình mặc định, Và thực tế nếu cài đc walkman nghe hay hơn đó
    Xưa mình cài walkman suốt r bạn ak, thực tế chả khác nhau n @@ Có lẽ tai mình ko kén nghe nhạc lắm. đã cài viper 4 và ko có mục music effect ở trong âm thanh. Rom stock thì không nhưng sang cm thì sẽ có

Trích dẫn Gửi bởi mrpresident55

Xưa mình cài walkman suốt r bạn ak, thực tế chả khác nhau n @@ Có lẽ tai mình ko kén nghe nhạc lắm. đã cài viper 4 và ko có mục music effect ở trong âm thanh. Rom stock thì không nhưng sang cm thì sẽ có
    Đúng là cài walkman có hay hơn chút xíu, mình đã thử cà rom gốc lẫn rom cook nhưng đều ko hiện ra cái music effect, khi vào walkman cũng có viper4android nhưng chẳng thấy thay đổi gì, chắc do ko có cái music effect kia

Máy e f460s không thể kích hoạt được viper.busybox đầy đủ.rom stock 5.0.1.vào stt máy báo như hình.các bác giuls e với.ko tải được hình. Chỗ NEON enable: no

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối