Kết quả 1 đến 7 của 7

Gắn thẻ nhớ ngoài cho G Pro?

Chào các ACE,

Em còn thừa 1 cái SD Samsung 4G của máy củ, em gắn vào con G Pro thì nó nhận đủ 8G (path là external_SD). Tuy nhiên em không thể chuyển một số app sang cái thẻ nhớ này được vì nó báo không hỗ trợ gì đó... Em vẫn có thể copy thủ công nhạc vào external_SD và nghe bình thường nhưng ko thể chuyển app vào thẻ được.

Các anh chị có thể chỉ cho em cách nào để chuyển các app ví dụ như để luu ảnh chụp ... vào thẻ cho con G Pro được không ạ. Cảm ơn ACE.

Thẻ4gb mà máy nhận 8gb, app ko chuyển vào đó thẻ nhớ nhé, chỉ có video, hình ảnh nhạc... Muốn chuyển rất kỳ công có topic bên tinh tế nhé, cẩn thận hỏng thẻ

Trích dẫn Gửi bởi nhbach
    Chào các ACE,

Em còn thừa 1 cái SD Samsung 4G của máy củ, em gắn vào con G Pro thì nó nhận đủ 8G (path là external_SD). Tuy nhiên em không thể chuyển một số app sang cái thẻ nhớ này được vì nó báo không hỗ trợ gì đó... Em vẫn có thể copy thủ công nhạc vào external_SD và nghe bình thường nhưng ko thể chuyển app vào thẻ được.

Các anh chị có thể chỉ cho em cách nào để chuyển các app ví dụ như để luu ảnh chụp ... vào thẻ cho con G Pro được không ạ. Cảm ơn ACE.
    Thẻ 4G gắn vô điện thoại nhận thành 8G, cái này mới này?:laugh:
    Còn về vụ chuyển App thì bạn có thể xài ứng dụng của bên thứ 3 như App2sd...hoặc có chịu khó tìm topic hướng dẫn việc phân vùng thẻ nhớ làm bộ nhớ trong.
    Riêng khoản ảnh chụp thì trên máy ảnh nó có chức năng tùy chọn lưu vị trí rồi khỏi cần app gì luon.

Trích dẫn Gửi bởi kyshaira
    Thẻ 4G gắn vô điện thoại nhận thành 8G, cái này mới này?:laugh:
    Còn về vụ chuyển App thì bạn có thể xài ứng dụng của bên thứ 3 như App2sd...hoặc có chịu khó tìm topic hướng dẫn việc phân vùng thẻ nhớ làm bộ nhớ trong.
    Riêng khoản ảnh chụp thì trên máy ảnh nó có chức năng tùy chọn lưu vị trí rồi khỏi cần app gì luon.
    Chuẩn cbn rồi

chỉ những máy bộ nhớ trong ít thì mới cần chuyển app vào thẻ nhớ chứ G pro thì cần gì phải chuyển vậy bạn

cứ mua thêm cái thẻ 32 GB tốc độ cao mà dùng cho nó thoải mái các bạn à, mình dùng đang còn thấy thiếu đây này

thẻ 16gb nhưng toàn dùng có 100mb @@

Sent from my LG-F100S using Tapatalk