Trang 1 của 12 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 111

ROM MIUI V5 ĐÃ VIỆT HÓA

Xin chào các bác. Sau ít ngày sử dụng thấy rất tốt, hôm nay mình xin chia sẻ với các bác bản rom MIUI đã được Việt hóa gần như 100%, xóa hết tiếng Tung Của, chỉ còn lại một ít tiếng Anh không đáng kể, pin cũng khá, ko kém so với các bản rom mod từ stock nhiều lắm. Cảm nhận của mình là thấy rom quá đẹp,nhiều tùy biến, kết nhất là mấy cái theme của IOS thay vào nó thay luôn kiểu khóa màn hình, giao diện tin nhắn, danh bạ, biểu tượng pin, bàn phím quay số (nhưng nó chỉ cho dùng thử trong 5 phút, muốn dùng thêm thì phải mua :roflmao: nhưng không sao mấy theme mặc định cũng khá đẹp rồi :laugh: )
    Link rom: https://docs.google.com/file/d/0B81kApQTKNkoNWN1YzFlYVpnLWc/edit
    Cách up: Các bác vào recovery, 3 wipe flash rom. Đến bước chọn ngôn ngữ các bác chọn English, tiếp theo đến bước chọn phiên bản các bác chọn đúng dòng máy mà các bác đang dùng. Đến phần chọn bàn phím các bác chọn bàn phím Sony là có ngay bộ bàn phím khá đẹp gõ được tiếng Việt mà ko cần tải Laban key :laugh:.
    P/s: Rom chưa có CH Play, các bác tải file này về cài như file apk bình thường nhé: http://www.mediafire.com/download/cf6dmi53elbovwy/Google installer谷歌应用下载器.apk
    Sau đây là vài hình ảnh về em nó:

Gps ko định vị được bạn ak

xin lỗi thớt chứ xưa mình là trùm Miui :laugh: việt hóa hack theme đủ kiểu.. rồi mấy thứ nữa.. hồi ở LG G dùng Miui của nó pin trâu như stock lại thích nữa.. sang Gpro chả hiểu máy mình sao thỉnh thoảng bị nháy nháy màn hình sợ nên ko dùng nữa :laugh: up Miui up thêm gói gapps mới nhất đi bạn :laugh còn theme thì có hack theme dùng theme trả phí ko mất tiền :laugh:

Trích dẫn Gửi bởi Bùm
    Gps ko định vị được bạn ak
    còn GPS của nó rởm lắm bạn ạ ._." nói chung ai thích dùng thì có thể dùng lâu dài cũng đc... nó đẹp dùng thích nữa.. nhưng khuyên vẫn rom thuần stock an toàn hơn...

Trích dẫn Gửi bởi IIs2Kjms2II
    xin lỗi thớt chứ xưa mình là trùm Miui :laugh: việt hóa hack theme đủ kiểu.. rồi mấy thứ nữa.. hồi ở LG G dùng Miui của nó pin trâu như stock lại thích nữa.. sang Gpro chả hiểu máy mình sao thỉnh thoảng bị nháy nháy màn hình sợ nên ko dùng nữa :laugh: up Miui up thêm gói gapps mới nhất đi bạn :laugh còn theme thì có hack theme dùng theme trả phí ko mất tiền :laugh:
    F240l cũng bị hiện tượng chớp màn hình ai biết lya do chỉ bảo mình với.

còn GPS của nó rởm lắm bạn ạ ._." nói chung ai thích dùng thì có thể dùng lâu dài cũng đc... nó đẹp dùng thích nữa.. nhưng khuyên vẫn rom thuần stock an toàn hơn...

Bác chỉ mình cách flash rom miui với. Có bạn flash rom có hiện tượng bị giật màn hình, chắc là do flash không đúng cách.

Trích dẫn Gửi bởi b_white266
    Bác chỉ mình cách flash rom miui với. Có bạn flash rom có hiện tượng bị giật màn hình, chắc là do flash không đúng cách.
    Mình E988 dùng suốt có bị sao đâu nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi quan1210
    Mình E988 dùng suốt có bị sao đâu nhỉ?
    sao không có hướng dẫn flash rom à

Thì mình đã nói là chia sẻ mà, thấy cái gì hay thì chia sẻ anh em cùng dùng thôi!Bác hướng dẫn anh em hack theme MIUI và đưa lên đường link gói gapps với!

Trích dẫn Gửi bởi lite
    sao không có hướng dẫn flash rom à
    Cách Flash mình nêu ở trên rồi đấy bạn, flash như rom khác thôi, đến bước chọn phiên bản máy thì chọn phiên bản máy các bác. Mà có bạn dùng F240 dùng gần tháng nay có bị sao đâu nhỉ

Trang 1 của 12 12311 ... CuốiCuối