Kết quả 1 đến 7 của 7

vấn đề sạc pin chỉ đạt 97%

tình hình là em mới mua con lg g pro lite d686. bình thường e sạc hơn 3 tiếng thì pin đầy . nhưng 2 hôm nay em sạc mãi nhưng máy chỉ báo có 97% thôi muốn nản luôn,rồi có khi e sạc xong nhưng từ 100% tuột xuống 98% rất rất là nhanh @@,nhưng sau 98% lại bt,không biết như vậy là bị làm sao vậy ạ.. mong các anh chị và các bạn cho lời khuyên ! thân !

Trích dẫn Gửi bởi hunghihi
    tình hình là em mới mua con lg g pro lite d686. bình thường e sạc hơn 3 tiếng thì pin đầy . nhưng 2 hôm nay em sạc mãi nhưng máy chỉ báo có 97% thôi muốn nản luôn,rồi có khi e sạc xong nhưng từ 100% tuột xuống 98% rất rất là nhanh @@,nhưng sau 98% lại bt,không biết như vậy là bị làm sao vậy ạ.. mong các anh chị và các bạn cho lời khuyên ! thân !
    nếu máy đã root: dùng root explorer vào data/system xóa file batterystats.bin. tắt máy sạc đầy, bật máy lên sài.
    nếu chưa root: thì sài tạm cách sau tắt máy sạc đầy, hoặc sài dock sạc đầy. bật lên sài.

Tình hình là mình cũng bị như bạn, mình đã thử tắt nguồn và sạc đầy nhưng nó cũng chỉ đến 99% thôi, không full được. Bạn đã khắc phục được chưa bày mình với?

Ban oi. Khong phai loi gi dau nhe. Ban dung 1 thoi gian se het. Nhung luu y la tu 99% len 100 thi kha la lau day nhe. Ban cu de nguyen nhu the cho minh. Minh chac chan voi ban se len day 100. Vi la pin 3140 nen pin xac hoi lau 1 chut. Cac con so nac pin chi la tam thoi. Ban nen xac 100% de su dung. Neu sac qua 5h ma chua day pin thi ban de cap sac nhu vay v khoi dong lai nhe

Trích dẫn Gửi bởi thái siu nhân
    Ban oi. Khong phai loi gi dau nhe. Ban dung 1 thoi gian se het. Nhung luu y la tu 99% len 100 thi kha la lau day nhe. Ban cu de nguyen nhu the cho minh. Minh chac chan voi ban se len day 100. Vi la pin 3140 nen pin xac hoi lau 1 chut. Cac con so nac pin chi la tam thoi. Ban nen xac 100% de su dung. Neu sac qua 5h ma chua day pin thi ban de cap sac nhu vay v khoi dong lai nhe
    Bạn rất nhiệt tình nhưng cần gõ tiếng Việt có dấu bạn nhé.

Tat nguồn tháo pin za nap vao sạc lại la đc nêu muon biêt thơi gian sạc bao lâu thi đây cai phân mêm du battery. Vân đê đo la do ban room cai thử ban room khac la het lun ko pải do sac hay do may j cả trước mình cũng bị như vậy

Thử Factory Reset máy lại xem sao ? nếu ko ổn thì flash lại KDZ cho nó là xong hàng, còn nếu đã làm hết 2 cái trên thì coi chừng củ sạc có vấn đề