Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 34

[Root,Rom,Thảo luận,Chia Sẽ] LG G PRO LITE D682,D684 [DUAL]

lg-g-lite-chinh-hang-24.jpg" border="0" alt="" />

II/ Hiệu năng
    Máy sử dụng chia lõi kép của mediatek tốc độ 1 Ghz , Ram 1G
    -Đây là hiệu năng không quá cao nhưng vừa đủ để bạn chơi những game thường , xem phim . Máy cũng cũng có thể coi Video Full HD thông qua MX Play Nhưng cũng không được mượt cho lắm. Nói chung ở tốc độ này thì ta không thể đòi hỏi gì nhiều.
    Điểm antutu đạt ~9k. con số không cao cho lắm
    Ảnh
    -update
    III/Màn hình
    Tuy là độ phân giải là qHD cho màn hình 5,5 in và mật độ điểm ảnh là 240pi nhưng nói về hình ảnh hiển thị của LG thì không thể chê được hình ảnh tuy có rổ nhưng vẫn chấp nhận được.Phải nói ngoài hơi rổ ra thì hiện thị màu sắc của G Pro lite khá tốt
    II/ Camera
    là phiên bản rút gọn của G PRO là G PRO LITE đã bỏ những tính năng của camera là không có HDR, Macro và Quay phim chỉ được ở độ phân giải là HD. Hình ảnh chụp không quá tệ vẫn tốt hơn LG OPTIMUS G . mình cũng chưa chụp hình nhiều từ máy nên cũng chưa đưa ra một kết luận nào.
    Đây là mốt số ảnh chụp từ máy.

Chẳng có hình gì đăng chụp được lũ con gái lớp mình văn nghệ . đăng đại luôn v Mình update sau

-Video quay từ máy

IV/ Giao diện
    Và đây là giao diện của máy.

Và đây là giao diện đơn giản. giành cho người lớn tuổi hoặc cho công việc. Mình thấy ở sky thì giao diện này đẹp hơn. nhưng nó cũng không cần cho lắm.
    V/ Ứng dụng
    - Tuy là sản phậm tầm trung nhưng G PRO LITE cũng được trang bị những tính năng như cao cắp

Quickremote: Điều khiển tivi hình như là mọi tivi. mình đã thử nhưng đặt điện thoại gần khoản ~2m mới hoạt động . xa quá thì không được

-Vutalk : các bạn có thể tham khảo ở video sau

- Chụp ảnh bằng giọng nói

- Chế độ khách

- Quickmemo

...
    VI/ Vọc máy
    1/ Root

Các bước thực hiện root bằng Kingo Android root:

*Lưu ý: nên sao lưu dữ liệu trước khi thực hiện. Máy G Pad mình đang dùng bình thường, và mang đi root, vẫn được, không có gì lạ xảy ra cả.
    • Danh sách các thiết bị được hỗ trợ: http://www.kingoapp.com/android-root/devices.htm
    I - Driver: Vấn đề của Windows là chúng ta luôn cần driver, để phần mềm Kingo có thể nhận diện được thiết bị của bạn. Driver thì mỗi hãng một khác nhau, ở đây mình có driver của LG và Samsung để chia sẻ cho các bạn. Với các hãng khác thì bạn có thể Google để tìm kiếm, nếu ai có thì chia sẻ ra đây cho mọi người cùng sử dụng nhé.
    • Driver: link
    II - Sau khi cài driver xong rồi thì bắt đầu thực hiện nhé:
    • Tải về và cài đặt Kingo: www.kingoapp.com. Sau đó chạy Kingo Android root.
    • Trên thiết bị nhớ bật:
      • <li>Vào Setting/ About tablet/ Software Infomation - bấm vào mục Build Number 7 lần để unlock Developer Options
      • Vào Setting/ Developer Options - bấm chọn phần USB debugging
      • Vào Setting/ Sercurity - Bấm chọn Unknow sources - bỏ chọn Verify apps - xong
      </li>
    • Cắm thiết bị vào máy tính, Kingo sẽ tự đông nhận và ở góc dưới ghi Connected
    • Nhấn vào Root để bắt đầu root máy, sau khi nhấn thì bạn không cần làm gì nữa
    • Sau khi root xong, thiết bị sẽ tự động được khởi động lại. Trong trường hợp không thành công thì hãy thử lại lần nữa.Trích: vuhai6
    - Các bạn cứ thử cách này. mình đã thử và thành công
    2/ Recovery
    ...
    3/Up rom
    ...
    Loading...
    link tinhte:http://www.tinhte.vn/threads/root-r...ro-lite-d682-d684-dual.2241945/#post-41023196

e dùng e lite dual giờ đang bị treo, màn hinh cứ nhấp nhay, k vao được menu của nó làm sao bay giờ các bác nhỉ, e là 1 fan của lg giờ cả nhà dùng lg hết các bác ợ, e dùng lite dual và 3d cube, vợ dùng gpro và 3d đời đầu p990, con gái dùng con lg g2 32g giờ máy e thế chán quá các bác ạ, giờ bác nào biết cách xử lý mách dùm em, e xin cảm ơn ạ...

bác nào đang xài thì vào cho a e bài trải nghiệm thực tế đi.thời lượng pin ntn chạy có giạt nhiều hay ko.......

Mình mới mua được 1 tuần.
    Máy chạy mượt, chẳng khác gi em lỗi tứ mình vừa mới bán.
    Pin tốt. Wifi, game, nghe goi... (mới mua nên vọc nhiều..) được > 2 ngày.
    Mới root xong.
    Các đánh giá khác như bên trên.

Cái này root cho D686 đc kg các Bác ?

Trích dẫn Gửi bởi chuyenup
    Cái này root cho D686 đc kg các Bác ?
    đc bác

Mình mới mua máy D682 được 1 tuần. Mà sao cái chế độ chạm 2 lần để tắt/mở màn hình nó hơi kì. Lúc màn hình tắt mình chạm 2 lần mà nó lâu hiện lên. Nhiều lúc thử lại mấy lần cũng ko hiện. Có bác nào bị giống mình không? Có phải bị lỗi cảm ứng rồi ko?

Trích dẫn Gửi bởi snownguyen
    Mình mới mua máy D682 được 1 tuần. Mà sao cái chế độ chạm 2 lần để tắt/mở màn hình nó hơi kì. Lúc màn hình tắt mình chạm 2 lần mà nó lâu hiện lên. Nhiều lúc thử lại mấy lần cũng ko hiện. Có bác nào bị giống mình không? Có phải bị lỗi cảm ứng rồi ko?
    Ko phải đâu, do cái KnockOn nhiều khi nó cũng khùng đó. Đợt lâu mìnhh mới mua G2 cũng bị tình trạng vậy, sau vài lần update phiên bản thì nó tiệt luôn, ko bị nữa.

Em này thuộc diện quy hoạch, sắp lên 4.4 rồi.

Trích dẫn Gửi bởi hoangnova
    Em này thuộc diện quy hoạch, sắp lên 4.4 rồi.
    Khi nào lên vậy Bác ?

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối