Trang 3 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 114

Gửi từ LG-F220K của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

mình cài rec philztouch trên gx toàn báo failed là sao nhỉ

mình là mem mới trên diễn đàn .. mới xúc gk f220 mới vài hôm...mình muốn hỏi ad vài câu
    thứ 1 mình đang ở sphinx v3 final úp lên được ko...
    thứ 2 máy mình vào rec bằng cứng ko được toàn dùng phần mềm .. bấm tổ hợp 3 phím toàn hand reset thôi.. ví dụ úp xong mình ko vào rec được có phần mềm nào root thẳng ko..sau đó mình đưa app quickboot vô rồi dô reco úp gapp..
    thứ 3 ... mạn phép hỏi ad là hiệu năng khi lên nó ok chứ...camera thế nào...
    mình mới tọc tạch nên ko hiểu lắm a e giúp đỡ :cry:

Trích dẫn Gửi bởi setoakari
    mình là mem mới trên diễn đàn .. mới xúc gk f220 mới vài hôm...mình muốn hỏi ad vài câu
    thứ 1 mình đang ở sphinx v3 final úp lên được ko...
    thứ 2 máy mình vào rec bằng cứng ko được toàn dùng phần mềm .. bấm tổ hợp 3 phím toàn hand reset thôi.. ví dụ úp xong mình ko vào rec được có phần mềm nào root thẳng ko..sau đó mình đưa app quickboot vô rồi dô reco úp gapp..
    thứ 3 ... mạn phép hỏi ad là hiệu năng khi lên nó ok chứ...camera thế nào...
    mình mới tọc tạch nên ko hiểu lắm a e giúp đỡ :cry:
    1/ Up được nhưng phải dùng rec philz touch thì mới có sóng.
    2/ Vào rec cứng bằng tổ hợp phím : Power - Volume + và Home khi thấy màn hình hiện các dòng chữ màu trắng thì bấm phím Power 2 lần sẽ vào rec. Rom miui v6 đã có quyền root kèm theo, sau khi bạn flash và vào home xong để có thể vào rec bằng app Quick boot thì down Quick boot về mở lên, nó sẽ hỏi quyền root, bạn thoát ra - ở màn hình home click vào Bảo mật - chọn Quyền - Quyền root ở trong này bạn sẽ thấy Quick boot đánh dấu đỏ, bạn gạt qua để chọn và cấp quyền root cho nó, xong vào lại app Quick boot - chọn reboot recovery thì sẽ vào được rec.
    3/ Mọi thứ đều ổn.

Trích dẫn Gửi bởi mainganvinh
    1/ Up được nhưng phải dùng rec philz touch thì mới có sóng.
    2/ Vào rec cứng bằng tổ hợp phím : Power - Volume + và Home khi thấy màn hình hiện các dòng chữ màu trắng thì bấm phím Power 2 lần sẽ vào rec. Rom miui v6 đã có quyền root kèm theo, sau khi bạn flash và vào home xong để có thể vào rec bằng app Quick boot thì down Quick boot về mở lên, nó sẽ hỏi quyền root, bạn thoát ra - ở màn hình home click vào Bảo mật - chọn Quyền - Quyền root ở trong này bạn sẽ thấy Quick boot đánh dấu đỏ, bạn gạt qua để chọn và cấp quyền root cho nó, xong vào lại app Quick boot - chọn reboot recovery thì sẽ vào được rec.
    3/ Mọi thứ đều ổn.
    thankyou bạn nhiều ... giờ úp lun hồi sài hkphone đã ngiện miui rồi.. ai ngờ qua đây gặp ngay cái nì....
    mà ví dụ mình mún về lại sphinx thì nạp lại qua reco philz touch được ko
    ops:

Trích dẫn Gửi bởi setoakari
    thankyou bạn nhiều ... giờ úp lun hồi sài hkphone đã ngiện miui rồi.. ai ngờ qua đây gặp ngay cái nì....
    mà ví dụ mình mún về lại sphinx thì nạp lại qua reco philz touch được ko
    ops:
    Nếu nhớ không nhầm thì rom sphinx xài rec twrp

Trích dẫn Gửi bởi mainganvinh
    Dùng Miui thì các bạn nên dùng WSM ổn hơn Xposed.
    http://en.miui.com/forum.php?mod=viewthread&tid=78894&highlight=wsm+t ool
    Rất cảm ơn bác, để e bổ sung vào trang một cho a e ak

trưa nãy mình có sửa cái lỗi font mà bị lỗi treo rec luôn may mà vọc vạch đc h em nó sống rồi. mong chủ thớt chỉ em cách khác phục với.
    góp ý với bác cái đèn phím thì dùng app Capacitive button trên CH mà tắt nhé

Trích dẫn Gửi bởi kimchỉ
    trưa nãy mình có sửa cái lỗi font mà bị lỗi treo rec luôn may mà vọc vạch đc h em nó sống rồi. mong chủ thớt chỉ em cách khác phục với.
    Mình up 2 lần nhưng chưa gặp trường hợp như bạn...ko biết bạn đã set 644 chưa?

Trích dẫn Gửi bởi kimchỉ
    Fix lỗi font thì flash file này qua rec cho tiện dùng : https://docs.google.com/file/d/0B4hs-IcDIrKrSVIwc0g0SU9WQlE/edit?pli=1

Trang 3 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối