Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

[HELP] sau khi KDZ v20c, máy bị mất Serial Number!

Chào các bạn,
    Sau khi mình KDZ (CSE Flash) bằng tool "LG Flash Tool 2014 - Build 27/06/2014" của bác Quang Nhut xong thì máy mình bị mất Serial Number (xem hình ở dưới)

mình đã flash lại bằng cách chọn Normal Flash, Hard Reset, Flash lại bằng tool cũ trên diễn đàn rồi mà vẫn ko đc, mình có post reply trong thread của bác Quang Nhut rồi mà cũng ko thấy ai trả lời!
    Các bác có ai biết cách làm cho nó hiện lại đầy đủ serial number và manufacturer day lại ko chỉ mình với!
    Cám ơn các bác nhiều lắm.

P/S: mọi chức năng đều hoạt động tốt, ko lỗi gì, chỉ có điều mình muốn máy mình nó thật hoàn thiện thôi

Sent from my LG-F220K using Tapatalk

bạn có backup imei lại chưa?

Trích dẫn Gửi bởi le van nhut
    bạn có backup imei lại chưa?
    backup là sao bác? imei bình thường, sóng gió bao la, nghe gọi bình thường, imei vẫn còn, chỉ bị mất serial number thôi

phân vùng efs có 3 file m9kefs1, efs2 và efs3. chắc bị lỗi phân vùng efs2 rồi đó bạn à. Nếu không ảnh hưởng thì cứ để vậy dùng không cần fake imei lại đâu

Trích dẫn Gửi bởi 3t store
    phân vùng efs có 3 file m9kefs1, efs2 và efs3. chắc bị lỗi phân vùng efs2 rồi đó bạn à. Nếu không ảnh hưởng thì cứ để vậy dùng không cần fake imei lại đâu
    vậy ko có cách nào để khắc phục hả bạn? KDZ về stock 4.1 rồi KDZ lên 4.4 đc ko?

E cũng bị vậy. Cứ dùng cũng chả sao đâu

Trích dẫn Gửi bởi phamthinh3290
    E cũng bị vậy. Cứ dùng cũng chả sao đâu
    thì biết là dùng bt ko sao hết, nhưng mình muốn đt của mình phải hoàn hảo nhất nên mới hỏi trong lgviet có ae nào biết cách khắc phục cái này ko.
    cũng vì tò mò, đang xài stock ổn định, thấy bác Quang Nhat ra tool kdz mới nên thử, hx ai dè đâu (

Trích dẫn Gửi bởi Truong Thuy Long
    vậy ko có cách nào để khắc phục hả bạn? KDZ về stock 4.1 rồi KDZ lên 4.4 đc ko?

Bạn cứ thử kdz về 4.1 xem có được không?

em cũng bị mất như thế này, imei vẫn còn nhưng mà của em ko có cả sóng, làm đủ mọi cách vẫn k thể nào có đc, đã tot, kdz về 4.1 bằng tool cũ nhưng sóng vẫn ko có, ai giúp t với

Trích dẫn Gửi bởi bác sĩ mobile
    Bạn cứ thử kdz về 4.1 xem có được không?
    mình vừa mới kdz lại về 4.1 rồi sau đó hard reset rồi kdz lên 4.4 và hard reset 1 lần nữa mà cũng ko được! vậy là máy mình mất serial number luôn rồi sao hxhx

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối