Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 22
    Trích dẫn Gửi bởi khachuy2705
    em cũng bị mất như thế này, imei vẫn còn nhưng mà của em ko có cả sóng, làm đủ mọi cách vẫn k thể nào có đc, đã tot, kdz về 4.1 bằng tool cũ nhưng sóng vẫn ko có, ai giúp t với
    Nếu còn đủ baseband và imei mà không có sóng thì khả năng cao là bị phần cứng rồi bạn.

Trích dẫn Gửi bởi bác sĩ mobile
    Nếu còn đủ baseband và imei mà không có sóng thì khả năng cao là bị phần cứng rồi bạn.
    mình khắc phục đc rồi
    ko phải phần cứng đâu bạn ah, còn bị cái gì thì mình cũng biết

có ai khắc phục đc cái mất serial number chưa nhỉ??

mình khắc phục đc rồi
    ko phải phần cứng đâu bạn ah, còn bị cái gì thì mình cũng biết

có ai khắc phục đc cái mất serial number chưa nhỉ??
    Của bạn chắc có imei nhưng không có baseband, rồi bạn flash baseband là được?

Của bạn chắc có imei nhưng không có baseband, rồi bạn flash baseband là được?
    ko rõ chính xác lỗi thế nào nữa, nhưng khi đó mình flash cả baseband mới vào vẫn k có hiệu quả nguyên 1 ngày chỉ có KDZ vs TOT mà ko đc :|
    sau đó dùng 1 rom dạng restore up lại thì có sóng lại, nhưng mà vẫn mất ngày sản xuất + Serial number

ko rõ chính xác lỗi thế nào nữa, nhưng khi đó mình flash cả baseband mới vào vẫn k có hiệu quả nguyên 1 ngày chỉ có KDZ vs TOT mà ko đc :|
    sau đó dùng 1 rom dạng restore up lại thì có sóng lại, nhưng mà vẫn mất ngày sản xuất + Serial number
    Nan giải đó bạn, vẫn sóng sánh ổn thì dùng thôi, vọc tiếp tới lúc mất luôn sóng thì nhọc

Nan giải đó bạn, vẫn sóng sánh ổn thì dùng thôi, vọc tiếp tới lúc mất luôn sóng thì nhọc
    e dùng tool kdz mới xong thì tạch vậy mất nguyên 1 ngày mới có sóng lại, đang tìm cách khôi phục S/N mà chưa dc

e dùng tool kdz mới xong thì tạch vậy mất nguyên 1 ngày mới có sóng lại, đang tìm cách khôi phục S/N mà chưa dc
    vậy là chúng ta chung số phận ko có cách nào để khôi phục serial number và ngày tháng sản xuất

Sent from my LG-F220K using Tapatalk

Mình cũng cùng chung số phận máy của mình mất imei và mất serial luôn ở rom csi 4.0.4 và 4.1.2 thì sóng vẫn có nhưng chỉ có 2g và không có wifi lên sock 4.4.2 của bác chức có root thì có wifi có sóng chỉ 2g bác cao thủ nào giúp cách khắc phục không rất cám ơn....!

Của mình đây..

Trích dẫn Gửi bởi HuynhDuKG
    Mình cũng cùng chung số phận máy của mình mất imei và mất serial luôn ở rom csi 4.0.4 và 4.1.2 thì sóng vẫn có nhưng chỉ có 2g và không có wifi lên sock 4.4.2 của bác chức có root thì có wifi có sóng chỉ 2g bác cao thủ nào giúp cách khắc phục không rất cám ơn....!
    Bạn thử kiếm file TOT rồi flash lại xem sao

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối