Trang 1 của 35 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 348

Thảo luận và chia sẻ về thời lượng pin của LG Optimus GK.

"Em yêu" F220K của em dùng bản rom VDT - Rom V5 của anh vandieutot chạy trên nền Stock V10D với tần suất sử dụng web,face khá nhiều cũng như nghe nhạc gần như cả ngày và "nằm vùng" ở haiVL cũng như trên các Forum công nghệ khác,"em yêu" cũng bật tiết kiệm pin và máy chưa được tối ưu lắm nhưng...Kết quả toẹt vời của quả pin 3100 mAh của em nó là đây :

"Em yêu" được em rước về từ anh Nguyễn Thế Hùng hôm đi off LG Hà Nội 27/10 vừa rồi và anh ấy đã xé tem em í đã được 1 tháng rồi...

Các bác cũng thử show thời lượng pin lên để anh em thảo luận và đánh giá chi tiết và toàn diện về pin em nó nhé.:giggle::inlove:

Qua ngon em oi

Dùng cạn hết pin máy tự tắt, cắm sạc máy báo như hình
    Như vậy có sao k nhỉ, sao mình nhìn cái tam giác vàng thấy ghê và lạ quá.
    Vói màn hình để sáng 50% onl 3G cứ khoảng 5 phút tụt 1 % là bt hay nhiều bạn nhỉ.
    Pin 3100 mà như này cũng nản.

Khachvanglai: bạn cho mình hỏi là bạn máy bạn dùng rom gì,mức độ sử dụng như thế nào,cái hình tam giác kia máy báo cho bạn là để gây sự chú ý rằng pin sắp cạp cần được nghỉ ngơi và sạc lại. Đầy pin cho máy ^^...Với cả bây giờ chưa có rom ổn định cho GK nên khi chạy 3G thì máy khá nóng và nhanh hao pin bạn à,máy mình để độ sáng 38 % dùng wifi thì rất mát máy ^^,nếu bạn muốn tiết kiệm pin thì lúc sạc full pin xong vào phần setting => pin => tiết kiệm pin => bật chế độ tiết kiệm điện : Ngay lập tức.Chúc bạn vui vẻ với em nó.Thân.

Trích dẫn Gửi bởi Khachvanglai
    Vói màn hình để sáng 50% onl 3G cứ khoảng 5 phút tụt 1 % là bt hay nhiều bạn nhỉ.
    như thế là bình thường bạn ah

Trích dẫn Gửi bởi tunglam95
    Khachvanglai: bạn cho mình hỏi là bạn máy bạn dùng rom gì,mức độ sử dụng như thế nào,cái hình tam giác kia máy báo cho bạn là để gây sự chú ý rằng pin sắp cạp cần được nghỉ ngơi và sạc lại. Đầy pin cho máy ^^...Với cả bây giờ chưa có rom ổn định cho GK nên khi chạy 3G thì máy khá nóng và nhanh hao pin bạn à,máy mình để độ sáng 38 % dùng wifi thì rất mát máy ^^,nếu bạn muốn tiết kiệm pin thì lúc sạc full pin xong vào phần setting => pin => tiết kiệm pin => bật chế độ tiết kiệm điện : Ngay lập tức.Chúc bạn vui vẻ với em nó.Thân.
    Máy mình đang chạy bản rom v5 VDT. để độ sáng màn hình 50%, sạc full vẫn để bật 3g nhưng tắt màn hình từ 5h chiều hôm trước đến 9h sáng hôm sau còn 82%. Nhưng onl 3g lướt web15 phút tụt xuống còn 76% như vậy có nhanh quá ko. Thấy ae nói dùng thoải mái tầm 1 đến 1,5 ngày nhưng mình thấy nếu onl 3g lướt web kịch kim chỉ tầm 3 đến 4h, ko xứng đáng với cái pin 3100mah của nó nên thắc mắc hay do pin của mình bị vì máy mình mới mua 6 ngày, nếu lỗi còn có thể đổi dc.

Máy mình đang chạy bản rom v5 VDT. để độ sáng màn hình 50%, sạc full vẫn để bật 3g nhưng tắt màn hình từ 5h chiều hôm trước đến 9h sáng hôm sau còn 82%. Nhưng onl 3g lướt web15 phút tụt xuống còn 76% như vậy có nhanh quá ko. Thấy ae nói dùng thoải mái tầm 1 đến 1,5 ngày nhưng mình thấy nếu onl 3g lướt web kịch kim chỉ tầm 3 đến 4h, ko xứng đáng với cái pin 3100mah của nó nên thắc mắc hay do pin của mình bị vì máy mình mới mua 6 ngày, nếu lỗi còn có thể đổi dc.
    Bạn mua máy ở shop nào thế,chứ rom tớ dùng cũng là VDT V5 chạy nền stock V10D mà dùng khá thoải mái mà....Cũng có thể bản rom V5 của anh vandieutot chưa tối ưu cho máy chạy 3G vì máy tớ toàn chạy wifi (3G hủy) nên máy mát lắm cho dù là mua máy đã dùng được 1 tháng rồi :laugh:.

5p tụt 1% là ngon rồi bác ak

Trích dẫn Gửi bởi Bạch Ngọc Đô
    5p tụt 1% là ngon rồi bác ak
    Bác nói đúng.

Trích dẫn Gửi bởi tunglam95
    Bác nói đúng.
    Hôm nọ tải cái Snapdragon™ BatteryGuru về cài chạy vài hôm cho nó theo dõi máy, hôm qua thấy giật mình với khả năng tối ưu pin của nó, xạc xong rút ra lúc 11h đêm hôm qua tắt hết wifi, 3g đến 5h chiều hôm nay gọi 4 cuộc pin vẫn 100%, sau đó xuống 99% thì tụt như thường dù ko dùng j, đến h là 24 tiếng còn 97%. Chưa test 3g với wifi vì bận chưa có tg.

Trang 1 của 35 12311 ... CuốiCuối