Trang 2 của 15 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 141
    Trích dẫn Gửi bởi tiendungnst
    đúng rồi. Gx của mình là 310lr. hôm trước có liều cài REC của hoangnova luôn nhưng ko đc. Nghe nói giờ mà Factory Reset là sẽ mất boot luôn, nên giờ cũng hơi lo.
    làm như mình hướng dẫn ở trên factory reset thoải mái vì có phải cài rec đâu

Trích dẫn Gửi bởi ductrieu
    làm như kiểu này của bạn nếu có update rom he thống mình up lên bình thường được ko bạn?

Nhưng đến giờ vẫn chưa tìm đc file Kdz hoặc file Tot 20f cho con F310lr của mình

Trích dẫn Gửi bởi tiendungnst
    Nhưng đến giờ vẫn chưa tìm đc file Kdz hoặc file Tot 20f cho con F310lr của mình
    LR làm gi co V20 bạn ấy ơi

xi

Vì GX chưa có RECOVERY hoàn thiện nên mốt số máy chỉ root và không cài được REC nên không up đc rom cook.
    Hôm nay mình làm hướng dẫn cho các bạn cách fix lỗi add một số app hay dùng và việt hóa.
    Bài hướng dẫn này chỉ làm trên v20f đã root.
    Máy đã root các bạn cài app root exploer. nếu chưa cài app root exploer bạn tải về cài. link root exploer http://www.mediafire.com/download/g4cxmm4pdpp4vzd/rootexploer.zip
    sửa file build.prop để fix lỗi call to call , tin nhắn 180 ký tự và bàn phím tiếng hàn.
    các bạn tải build.prop mình đã sửa code .
    http://www.mediafire.com/download/bwadv04zn7lu24b/system-build.prop.zip
    dùng root exploer chép vào system và set 644 (các bạn có thể chép build.prop để backup hoặc chép đè vào luôn cũng đc nên nhớ khi chép vào các bạn phải set 644)
    set 644 như hình tiếp theo bạn tải 4 file :
    (LGRoamingSettingsKr.apk .LGRoamingSettingsKr.odex và LGTeleService.apk . LGTeleService.odex)
    Chép vào theo đường dẫn system/priv-app set 644.
    https://www.mediafire.com/?bbere84phft1cbj
    Chúc mừng điện thoại của bạn đã thành phiên bản quốc tế. Điện thoại đã fix hết lỗi và chọn 2g 3g ...v..v..

Việt hóa:
    Các bạn tải file việt hóa hệ thống theo link :
    https://drive.google.com/file/d/0B3FGWWIqumCqbld2UFh6MUFrczQ/edit?usp=sharing
    Tải về ta có 4 file viết hóa.
    file EasySettings.apk ta chép đè vào file gốc theo đường dẫn system/app set 644
    LGSettings3_2.apk ta chép đè vào theo đường dẫn system/priv-app

chú ý 2 file: framework-res.apk và lge-res.apk

Chép 2 file framework-res.apk và lge-res.apk vào bất cứ đâu trong system rồi set 644 trước.
    khi đã set 644 ta move chép đè vào file gốc theo đường dẫn system/framework
    (chỉ chép vào system/framework khi đã set 644 nếu k set 644 trước khi chép đè vào sẽ bị treo logo)
    Khởi động điện thoại sẽ thấy sự khác biệt.

Lưu ý : CHỈ LÀM THEO CÁCH NÀY KHI ĐÃ KDZ LÊN V20F
    n hoi chu topic tai sao ta phai set 644.tai khong biet nen hoi.co ai co the tra loi dum minh khong.thk

Trích dẫn Gửi bởi quachtam82
    xi

n hoi chu topic tai sao ta phai set 644.tai khong biet nen hoi.co ai co the tra loi dum minh khong.thk
    Cấp quyền thực thi cho file đó.bạn cứ làm theo đúng hướng dẫn là đc ,còn không set quyền hay set k đúng là treo logo không boot đc

Trích dẫn Gửi bởi truongpmvt_2013
    làm như kiểu này của bạn nếu có update rom he thống mình up lên bình thường được ko bạn?
    Update thoải mái và factory data reset cũng k sao

Trích dẫn Gửi bởi quang0104
    LR làm gi co V20 bạn ấy ơi
    nói thế để biết là LR ko thể làm theo cách này:roflmao:

Tiện quá. Cám ơn anh

chưa cần nhưng cũng tải về phòng khi sử dụng đến

Trang 2 của 15 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối