Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 42
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Minh Hiếu
    từ 4.1.2 có lên thẳng đc ko bác :laugh ( hỏi ngu tý ) @.@
    lên đc bạn,rom backup này dùng cho anh em ngại kdz 4.12 lên 4.4 mà.

Trích dẫn Gửi bởi ductrieu
    lên đc bạn,rom backup này dùng cho anh em ngại kdz 4.12 lên 4.4 mà.
    Mình có sẵn 4.4.2 rồi giờ làm sao cài bản tiếng Việt khi cài recovery bị lỗi can't mount nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi kipcoi
    Mình có sẵn 4.4.2 rồi giờ làm sao cài bản tiếng Việt khi cài recovery bị lỗi can't mount nhỉ
    lỗi như thế nào, bạn có thể nói rõ hơn.mình chưa gặp lỗi này.chép rom vào bộ nhớ máy vì rec 4.4 không up rom đc trên thẻ nhớ.cứ vào đc rec là up đc rom .

lỗi như thế nào, bạn có thể nói rõ hơn.mình chưa gặp lỗi này.chép rom vào bộ nhớ máy vì rec 4.4 không up rom đc trên thẻ nhớ.cứ vào đc rec là up đc rom .
    Lỗi này nè bạn :

E: Can't mount /cache/recovery/command
    E: Can't mount /cache/recovery/log
    E: Can't open /cache/recovery/log
    E: Can't mount /cache/recovery/last_log
    E: Can't open /cache/recovery/

E: Can't mount /sdcard

Vào được REC nhưng không mount được /sdcard, mà mình đã thử copy vào thẻ nhớ, bộ nhớ máy đều không được.

Trích dẫn Gửi bởi kipcoi
    Lỗi này nè bạn :

E: Can't mount /cache/recovery/command
    E: Can't mount /cache/recovery/log
    E: Can't open /cache/recovery/log
    E: Can't mount /cache/recovery/last_log
    E: Can't open /cache/recovery/

E: Can't mount /sdcard

Vào được REC nhưng không mount được /sdcard, mà mình đã thử copy vào thẻ nhớ, bộ nhớ máy đều không được.
    không mount đc cũng vẫn up rom bình thường mà chỉ cần 3 wipe là đủ rồi bạn muốn vào mount để format à?

không mount đc cũng vẫn up rom bình thường mà chỉ cần 3 wipe là đủ rồi bạn muốn vào mount để format à?
    Phải mount được thì mới chọn được file Zip để flash chứ bro .
    Chọn flash from zip toàn can't mount sdcard

Giống bệnh máy tôi rồi, hiện vẫn chưa có cao thủ nào giải quyết đc vụ này, đành phải KDZ, hay chay TOT+DLL thôi, và mod tạm dùng không làm gì đc với rec đâu. Đồng chí ductrieu vẫn chưa hiểu vụ này rồi, dù có hard reset hay wipe các kiểu con đà điểu thì vào recovery nó không nhận bộ nhớ máy, hay thẻ nhé, dù đã copy room vào máy or thẻ cũng không hiện lên để up nhé. Vấn đề này tui nói với đc nhiều lần rồi mà vẫn bào người ta 3 wipe làm gì khi vẫn vô đc recovery đc nhưng khi chọn flash from zip thì nó không hiện thu mục ở ổ cúng máy nhé mà hiện can't mount/sdcard!!!!!!!!!!!

T

Trích dẫn Gửi bởi xuanthanh76
    Giống bệnh máy tôi rồi, hiện vẫn chưa có cao thủ nào giải quyết đc vụ này, đành phải KDZ, hay chay TOT+DLL thôi, và mod tạm dùng không làm gì đc với rec đâu. Đồng chí ductrieu vẫn chưa hiểu vụ này rồi, dù có hard reset hay wipe các kiểu con đà điểu thì vào recovery nó không nhận bộ nhớ máy, hay thẻ nhé, dù đã copy room vào máy or thẻ cũng không hiện lên để up nhé. Vấn đề này tui nói với đc nhiều lần rồi mà vẫn bào người ta 3 wipe làm gì khi vẫn vô đc recovery đc nhưng khi chọn flash from zip thì nó không hiện thu mục ở ổ cúng máy nhé mà hiện can't mount/sdcard!!!!!!!!!!!
    Tại mình không gặp trường hợp này,mình lên 4.4 rồi xuống 4.1 rồi lại lên 4.4 vẫn cài rec ngon lành.
    Lưu ý: Tất cả các bạn không cài được rec cho 4.4 thì kdz lên v20f ngày mai mình sẽ có bài hướng dẫn vẫn up được rom đầy đủ chức năng và ứng dụng như sphinx v2.0

Mình cũng đang sốt ruột đợi tin tức.
    Hoặc làm giả sign cho file ROM cook để flash thông qua 3e :3
    không có rec vẫn fix lỗi và việt hoa đc mà. mình cũng có bài hướng dẫn .

Trích dẫn Gửi bởi kipcoi
    Mình cũng đang sốt ruột đợi tin tức.
    Hoặc làm giả sign cho file ROM cook để flash thông qua 3e :3
    không có rec vẫn fix lỗi và việt hoa đc mà. mình cũng có bài hướng dẫn .
    file việt hóa bị lỗi chỗ định kích thước chữ trog setting

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối