Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Root LG Gx2 F430 - Hướng dẫn

[COLOR=rgb(20, 20, 20)]Hướng dẫn Root LG Gx2 F430
    [/COLOR]
    [COLOR=rgb(20, 20, 20)]Các bước root LG F430:
    1./ Tải driver LG và cài cho Windows.
    2./ Kích hoạt Các t.chọn của nhà phát triển (Developer Mode) bằng cách vào Cài đặt -> Chung -> Giới thiệu về điện thoại -> Thông tin phần mềm -> nhấn 7 lần vào mục “Tạo số” - tiếng anh là Build number.

3./ Tiếp theo vào mục “Các t.chọn của nhà phát triển" và Kích hoạt chế độ “Gỡ lỗi USB" (USB Debugging)

4./ Tải về file zip sau, giải nén trên Windows (lưu ở đâu cũng được). Link zip: PurpleDrake-Lite_R03[/COLOR] - nên [COLOR=rgb(13, 89, 143)]tham khảo topic gốc bên XDA[/COLOR] để luôn được cập nhật phiên bản mới nhất.
    [COLOR=rgb(20, 20, 20)]5./ Cắm LG G3 vào máy tính và chạy file purpledrake_windows.bat. Bảng cmd hiện ra, nhấn phím bất kì để tiếp tục. (Ở đây thì mình dùng OS X, tuy nhiên cũng giống như trên windows)

6./ Lưu ý là lúc này trên G3 sẽ hiện nên bảng thông báo yêu cầu xác thực. Nhấn vào OK để tiếp tục

7./ Quay trở lại với máy tính, lúc này máy sẽ tự động thao tác và dừng ở thông báo như hình dưới đây. Bạn chỉ cần nhấn Enter một vài lần là xong, không cần phải làm gì thêm cả.

8./ Sau khi máy đã tự khởi động lại thì bạn đã có root. Trong trường hợp không tìm thấy SuperSu trong máy thì vào Google Play và cài đặt vào. Chúc các bạn thành công!

Lưu Ý - Nhớ sao lưu phân vùng EFS ngay sau khi root. Sử dụng các câu lệnh dưới đây trong cmd:

Mã:
    Backup:
    adb shell
    su
    dd if=/dev/block/platform/msm_sdcc.1/by-name/modemst1 of=/sdcard/modemst1.img
    dd if=/dev/block/platform/msm_sdcc.1/by-name/modemst2 of=/sdcard/modemst2.img
    [/COLOR]

[COLOR=rgb(20, 20, 20)]
    Sau khi Root hãy cài đặt root explorer và tìm đến system/app và xóa đi 2 file LGDMSClient.apk và LGDMSClient.odex để tránh hậu hóa.[/COLOR]
    [COLOR=rgb(20, 20, 20)]2 file này nó sẽ tự động update OTA, khi root rồi thì tuyệt đối không được update OTA, mà cần phải về rom gốc chưa root mới đc phép update.[/COLOR]

Mới xúc em G Vista của AT&T có root được bằng cách này không bác @hoangnova

Unroot uupdate dc phai k ak

Mr @hoangnova mình đã làm theo hướng dẫn như không ROOT được con GX2 (sản xuất tháng 01/2015; phiên bản phần mềm F430L10c)
    Trong cửa sổ cmd nó không nhận ra thiết bị như hình dưới, Help me

Trích dẫn Gửi bởi tiendungnst
    Mr @hoangnova mình đã làm theo hướng dẫn như không ROOT được con GX2 (sản xuất tháng 01/2015; phiên bản phần mềm F430L10c)
    Trong cửa sổ cmd nó không nhận ra thiết bị như hình dưới, Help me

View attachment 47996
    root bình thường a nhé

Trích dẫn Gửi bởi hoangcavalli
    root bình thường a nhé
    Đã Root được, Vào thiết lập, cài đặt cho PC nhận ra Device là OK. Cảm ơn @hoangnova nhé!

làm như nào bạn ơi. mình cũng đang có con g3 cat6 bản 10y chưa root đc hic

Trích dẫn Gửi bởi tiendungnst
    Đã Root được, Vào thiết lập, cài đặt cho PC nhận ra Device là OK. Cảm ơn @hoangnova nhé!

đã root thành công, thank chủ thớt rất rất nhiều

GX 2 sao vắng thế này các bác.

Sent from my LG-F430L using LG Việt mobile app

Bé này ở vn ít người dùng,

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối