Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

LG G2 d800 ko cài được recovery

Mọi người giúp với ạ:
    Tình hình là e dùng con LG G2 d800. Máy bị mất root, Recovery vĩnh viễn khi flash về stock 4.4.2 bằng LG flashtool. Và tới bây h thì vẫn chưa cài lại được bất kì rec nào dù đã root lại được. Đã thử nhiều cách như: auturec, ROM management, flash stock= LG flashtool, cài lại loki LG freegee, rashs reco.img. Thậm chí là e đã mang xuống một số cửa hàng sách tay vẫn ko cứu được.

Hiện tại máy đang chạy bình thường trên stock 4.4.2. Nhưng ko có recovery nên ko flash rom zip đc.
    Vậy hóng các cao nhân có cách cứu mình với. Đang rất ghiền BlurOS.

Hi vọng mọi người giúp đỡ để nếu có ai bị thì có thể seach được. E chỉ seach được từng đó cách thôi
    Ai biết thì giúp vs ạ,ko thì tag cao thủ vào giúp. CẢM ƠN NHIỀU!!

D800 bình thường ở 4.4.2 root bằng ioroot25 rồi cài rec bằng Autorec.apk, chẳng lẽ máy của bạn không giống những máy khác :cry:

Trích dẫn Gửi bởi bác sĩ mobile
    D800 bình thường ở 4.4.2 root bằng ioroot25 rồi cài rec bằng Autorec.apk, chẳng lẽ máy của bạn không giống những máy khác :cry:
    Mình root bằng towelroot. Thành công bạn. Autorec nói báo lỗi chưa cài Loki turn , mịn đã thử cài bằng LGfreegee rồi nhưng vẫn fail

Trích dẫn Gửi bởi VanNhat69
    Mình root bằng towelroot. Thành công bạn. Autorec nói báo lỗi chưa cài Loki turn , mịn đã thử cài bằng LGfreegee rồi nhưng vẫn fail
    Bạn thử lại như mình nói ở trên, root bằng ioroot25 rồi cài recovery bằng Autorec.apk trên nền 4.4.2 của Cloudy nhé.

Bạn thử lại như mình nói ở trên, root bằng ioroot25 rồi cài recovery bằng Autorec.apk trên nền 4.4.2 của Cloudy nhé.
    Để mình thử xem. Nhưng lúc trước mình dùng towelroot xong cài autorec thành công bạn. Lần thứ 3 mới gặp lỗi. (

Bạn có cài autorec cho D800 không bạn? Mình cũng bị như vậy. Root ok rồi nhưng khi cài autorec thì đoạn... loki... installing thì đứng im luôn. Không cài được thì đâu có lên lollipop đc.

Trích dẫn Gửi bởi vin263
    Bạn có cài autorec cho D800 không bạn? Mình cũng bị như vậy. Root ok rồi nhưng khi cài autorec thì đoạn... loki... installing thì đứng im luôn. Không cài được thì đâu có lên lollipop đc.
    Uh bạn. Nhiều người giúp thử nhiều cách mà vẫn fail. Bác nào giúp với đi!! Nghe nói topic mình có nhiều cao thủ mà. @hoangnova

Bạn nào ở Hà Nội có máy như vậy mang qua mình xem thử nhé, trước giờ làm hoài chưa gặp vụ này cũng muốn biết xem sao
    Mình đem tới tiệm xách tay nhờ sửa dùm. Họ mần 3 tiếng rồi phán câu: để về anh nghiên cứu thêm (

cảm ơn chủ post, bài viết quá hay

Đang ở
    Hà Nội
    Trích dẫn Gửi bởi daithinhphat
    cảm ơn chủ post, bài viết quá hay
    Cảm ơn bác đã khen nhưng mình cần sự giúp đỡ. :3

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối