Trang 29 của 29 Đầu tiênĐầu tiên ... 19272829
Kết quả 281 đến 289 của 289
    Trích dẫn Gửi bởi BqT
    Đang trong tình trạng quá là vui nên mình viết ngay cho những bạn nào bị tình trạng giống mình nhé. Bị từ hôm qua tới giờ gần 1 ngày chỉ lần mò tìm cách fix, cơ bản đều giao tiếp với fastboot và flash vài lại file .img, bài này mình tổng hợp lại hết những file img cần thiết để boot được máy lên. giờ máy mình đã tỉnh sau 1 ngày bất động :3
    Tình trạng máy chỉ nhận fastboot, fastboot mode started udc_start()...tuy vào được download mode nhỏ, nhưng không nhận máy tính nên không up được Rom gốc nhé, quan trọng nhất là Fastboot vẫn nhận là Oke rồi

View attachment 31394

đây là tình trạng download mode nhỏ ạ

* Chuẩn bị :
    1. Các bạn download các file .img bao gồm aboot, boot, dbi, laf, misc, modem, persist, recovery, rpm, sbl1, and tz đúng phiên bản của máy, đúng Version của Rom tại đây !
    2. Download công cụ để chạy fastboot tại đây : http://pan.baidu.com/s/1mTRuU
    Link Google : https://docs.google.com/file/d/0B-JqjpaSt9xKcmdnc09EVFg4UTQ/edit
    Pass giải nén : cms88168
    *Bắt đầu fix:
    Sau khi tải xong các bạn giải nén file fastboot and laf.7z ra, xóa file laf.img trong đó đi, coppy tất cả những file .img download ở bước 1 vào chung thư mục giải nén fastboot.
    Sau đó click chuột phải vào chỗ trống chọn "open command windows here ", nó sẽ hiện lên bảng cmd, các bạn cắm cáp vào chế độ fastboot và lần lượt coppy paste các lệnh sau.

Mã:
    fastboot erase aboot
    fastboot flash aboot aboot.img
    fastboot erase boot
    fastboot flash boot boot.img
    fastboot erase dbi
    fastboot flash dbi dbi.img
    fastboot erase laf
    fastboot flash laf laf.img
    fastboot erase misc
    fastboot flash misc misc.img
    fastboot erase modem
    fastboot flash modem modem.img
    fastboot erase persist
    fastboot flash persist persist.img
    fastboot erase recovery
    fastboot flash recovery recovery.img
    fastboot erase rpm
    fastboot flash rpm rpm.img
    fastboot erase sbl1
    fastboot flash sbl1 sbl1.img
    fastboot erase tz
    fastboot flash tz tz.img

fastboot reboot
    Sau khi reboot ngon lành thì lên luôn còn không thì tắt hẳn nguồn ấn Volume up vào download mode to tha hồ về Rom gốc thoai..>

View attachment 31398

Nguồn bài này trên Xda, mình tìm mãi mới thấy bài cần đủ file nên mới vượt rào được !
    Chúc các bạn thành công
    những file này của g3 d855 bác có thì cho mình xin với cũng đang bị fastboot mà ở sơn la không sửa được. thak

bác ơi máy em d855 treo logo chỉ vào được fastboot bác có thể fix qua teamview giúp e được không? cuối tháng e về hà nội sang gửi phí bác sau giờ đang công tác sơn la mà không có máy dùng ID của e: 654 675 153

Trích dẫn Gửi bởi longvt83
    bác ơi máy em d855 treo logo chỉ vào được fastboot bác có thể fix qua teamview giúp e được không? cuối tháng e về hà nội sang gửi phí bác sau giờ đang công tác sơn la mà không có máy dùng ID của e: 654 675 153
    Khi nào online nhắn lại ID và pass mình fix cho nhé

Trích dẫn Gửi bởi bác sĩ mobile
    Khi nào online nhắn lại ID và pass mình fix cho nhé
    ok thank bác ngày đi làm tối mới onl dc có gì tối bác giúp e nhé. cuối tháng về e ra tận nơi gửi phí bác không bác nhắn e cái tk khi nào tiện e ck vì trên này ra ngân hàng xa quá

Trích dẫn Gửi bởi longvt83
    ok thank bác ngày đi làm tối mới onl dc có gì tối bác giúp e nhé. cuối tháng về e ra tận nơi gửi phí bác không bác nhắn e cái tk khi nào tiện e ck vì trên này ra ngân hàng xa quá
    Ok bạn, khi nào online inbox mình ID với pass nha

Trích dẫn Gửi bởi caophilam
    Cái này máy phải nhận fastboot mới làm đc nha
    bác ơi máy e cũng bị DLM nhỏ, ko vào được Fastboot thì làm như nào bh ạ

ai giúp em với e nạp fastboot mà nó cứ đứng yên khong chạy là sao.

Trích dẫn Gửi bởi bác sĩ mobile
    Đã gửi cho bạn nhé
    bác gửi cho em với ạ...

Trích dẫn Gửi bởi sachhnsg1 Xem bài viết
    Dùng được bạn, inbox mình ID và pass teamview mình gửi file cho nha
    Cho em xin file của G2 ISAI với bác,máy em cũng bị treo logo downloadmode nhỏ xíu giữa màn hình ạ

Trang 29 của 29 Đầu tiênĐầu tiên ... 19272829