Kết quả 1 đến 9 của 9
    Đang ở
    Đà Nẵng

Lỗi danh bạ và cách đồng bộ hóa lên Gmail.

Các bác giúp em với, ko biết đè vào đâu mà tự dưng máy em mất hết danh bạ, nhật ký cuộc gọi cũng mất hết. Mất đi khoảng hơn trăm số ngoài sim, có cách nào lấy lại ko ạ. Xem phần lưu trong điện thoại giờ chả còn số nào. Em dùng 4.2.2.

Giờ danh bạ của em chỉ gồm các số trong sim và vài số em mới nhập tay hôm qua. Em đã để chế độ đồng bộ hóa lên Gmail, đăng ký mail của em rồi, mà mấy lần thử đồng bộ hóa lên vẫn ko được. Theo như em hiểu mình đã để đồng bộ hóa, kick vào mục đồng bộ hóa bây giờ cũng thấy có tín hiệu nó upload lên. Nhưng sau đó để lại chế độ Gmail thì nó lại chỉ gồm các số trong sim chứ ko có các số mới nữa. Có bác nào rành cái vụ đồng bộ hóa này giúp em với. Thank các bác nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi Pdhuy2010
    Các bác giúp em với, ko biết đè vào đâu mà tự dưng máy em mất hết danh bạ, nhật ký cuộc gọi cũng mất hết. Mất đi khoảng hơn trăm số ngoài sim, có cách nào lấy lại ko ạ. Xem phần lưu trong điện thoại giờ chả còn số nào. Em dùng 4.2.2.

Giờ danh bạ của em chỉ gồm các số trong sim và vài số em mới nhập tay hôm qua. Em đã để chế độ đồng bộ hóa lên Gmail, đăng ký mail của em rồi, mà mấy lần thử đồng bộ hóa lên vẫn ko được. Theo như em hiểu mình đã để đồng bộ hóa, kick vào mục đồng bộ hóa bây giờ cũng thấy có tín hiệu nó upload lên. Nhưng sau đó để lại chế độ Gmail thì nó lại chỉ gồm các số trong sim chứ ko có các số mới nữa. Có bác nào rành cái vụ đồng bộ hóa này giúp em với. Thank các bác nhiều.
    Bạn thử vào Cài đặt => Tài khoản và đồng bộ => Click vào từng mục trong đó (facebook, viber, google . . .) rồi nhấn vào biểu tượng đồng bộ để hệ thống đồng bộ lại từ đầu xem được không?

Em làm rồi bác ạ. Nó vẫn thành các số trong sim cộng với 6,7 cái địa chỉ mail chứ vẫn ko thêm được các số trong đt của em.

Em làm rồi bác ạ. Nó vẫn thành các số trong sim cộng với 6,7 cái địa chỉ mail chứ vẫn ko thêm được các số trong đt của em.
    Trước đó bạn đã đồng bộ các số trong điện thoại lên gmail chưa? Muốn biết chính xác đã đồng bộ chưa thì vô điện thoại khác nhập gmail của bạn rồi đồng bộ cái là biết ngay

Oh cái này thì em để ý thật, giờ muốn đồng bộ lên Gmail phải làm thế nào ạ ?

Oh cái này thì em để ý thật, giờ muốn đồng bộ lên Gmail phải làm thế nào ạ ?
    Bạn vào Menu => Settings (Cài đặt) => General (Chung) => Accounts & sync (Tài khoản & Đồng bộ hóa) => Add acconut (Thêm tài khoản) => Google => Existing (Hiện có) => Nhập email google và mật khẩu của bạn vào => OK

Mình cũng chủ quan về việc đồng bộ này. Trước thỉnh thoảng vẫn ấn vào phím đồng bộ rồi, nhưng ko hiểu sao khi up rom không thể đồng bộ lại được. Mất bao nhiêu số mới đã lưu trên máy

Trích dẫn Gửi bởi nguyenkhaclinh
    Mình cũng chủ quan về việc đồng bộ này. Trước thỉnh thoảng vẫn ấn vào phím đồng bộ rồi, nhưng ko hiểu sao khi up rom không thể đồng bộ lại được. Mất bao nhiêu số mới đã lưu trên máy
    Mình thì lâu lâu vào mục Accounts & sync rồi đồng bộ bằng tay cho từng tài khoản là chắc cú nhất

Mình cũng bị tình trạng tương tự. Dùng G2 docomo, trước khi reset máy đã đồng bộ danh bạ, tưởng ngon ăn đến khi reset xong thì đồng bộ danh bạ chỉ lên mấy cái địa chị gmail. Thử đồng bộ danh bạ của một địa chỉ gmail khác do máy oppo đồng bộ trước đó thì vẫn ok. Lỗi của G2 là không đồng bộ danh bạ lên gmail được. Không biết là gmail không hỗ trợ G2 hay G2 không đồng bộ được với gmail.