Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Đang ở
    Sài Gòn

Hỏi đôi điều về phần cứng của LG G2

Mình muốn hỏi những bạn đang dùng hoặc đã dùng LG G2 những câu sau đây. Hi vọng các bạn trả lời giúp mình.

1. Khi bỏ máy vào túi quần thì máy có tự bật sáng màn hình lại không? (Có thể bị bật lại do nút nguồn cạ vào quần hay do tính năng knock on chẳng hạn)
    2. Viền màn hình máy mỏng như vậy khi rơi rớt thì tổn hại nặng nề không?
    3. Cái khay sim có người bảo lấy tay cạy ra cũng được?? Mình tưởng phải lấy đồ chọc vào như iPhone ?
    4. Loa ngoài G2 nghe nói là không tốt, vậy có ảnh hưởng nhiều khi gọi thoại không?

Cám ơn các bạn trước.

thứ 1: ko đâu bạn nhé, nó có cái gờ nổi lên rồi
    thứ 2: chưa có ai xác nhận vụ sau khi rơi nó sẽ như thế nào, còn rơi mà hỏng thì tại bạn thôi, như kiển bạn hỏi cái bát cổ trăm năm rơi nó có vỡ ko, mua case ỏ bao da thì giả quyết được ngay
    thứ 3: mình ko rõ cái này
    thứ 4: loa nhỏ thôi chứ ko phải là không tốt. quá tốt mỗi tội nhỏ, nhưng mà ko phải là nhỏ tí hí, đủ nghe thấy chuông là được, chả lẽ muốn nó to như loa tàu

1. bạn đã dùng máy chưa? (vì nếu dùng rồi thì chắc phải biết câu 3 chứ) Mình cần trải nghiệm thực tế xem nó có bị hay không thôi. Mình có ra shop thử cầm và thấy cái gờ chỗ cụm camera rồi nhưng vì máy họ cắm dây nên không thể đút thử vào túi quần được. Mình cũng quên không coi cái khay sim. Shop xa nhà quá nên không tiện việc đi lại. Đi gấp về gấp nên quên sót mấy thứ.
    2. Mình có thử kiếm clip thử độ bền nhưng không thấy nên mới lên đây hỏi.
    Làm rơi thì đương nhiên là tại mình. Mình không bảo đấy là lỗi của nhà sản xuất. Và câu hỏi của mình nó cũng không hề tương đương với câu "cái bát cổ trăm năm" gì đấy của bạn. Ai mua đồ chẳng muốn nó bền (trừ các bác dân công nghệ đại gia thích xài rồi vứt ra). Đặt trong trường hợp rơi ở độ cao cỡ 0.5m hay 1m gì đấy thì tổn thất có nặng nề không, đó là cái mình cần biết. Nếu rơi tầm đó mà không vỡ thì mua bao làm gì cho tốn tiền tốn công.
    4. Mình không hề nói là cần nó to như loa tàu, chả hiểu sao bạn phải trả lời hằn học như vậy? Mình chỉ muốn biết xem liệu nó có gây bất tiện trong quá trình sử dụng hay không? (ví dụ như đang đứng ở ngoài đường ồn ào nghe gọi thì có khó nghe hay không?)

Trích dẫn Gửi bởi CIel
    1. bạn đã dùng máy chưa? (vì nếu dùng rồi thì chắc phải biết câu 3 chứ) Mình cần trải nghiệm thực tế xem nó có bị hay không thôi. Mình có ra shop thử cầm và thấy cái gờ chỗ cụm camera rồi nhưng vì máy họ cắm dây nên không thể đút thử vào túi quần được. Mình cũng quên không coi cái khay sim. Shop xa nhà quá nên không tiện việc đi lại. Đi gấp về gấp nên quên sót mấy thứ.
    2. Mình có thử kiếm clip thử độ bền nhưng không thấy nên mới lên đây hỏi.
    Làm rơi thì đương nhiên là tại mình. Mình không bảo đấy là lỗi của nhà sản xuất. Và câu hỏi của mình nó cũng không hề tương đương với câu "cái bát cổ trăm năm" gì đấy của bạn. Ai mua đồ chẳng muốn nó bền (trừ các bác dân công nghệ đại gia thích xài rồi vứt ra). Đặt trong trường hợp rơi ở độ cao cỡ 0.5m hay 1m gì đấy thì tổn thất có nặng nề không, đó là cái mình cần biết. Nếu rơi tầm đó mà không vỡ thì mua bao làm gì cho tốn tiền tốn công.
    4. Mình không hề nói là cần nó to như loa tàu, chả hiểu sao bạn phải trả lời hằn học như vậy? Mình chỉ muốn biết xem liệu nó có gây bất tiện trong quá trình sử dụng hay không? (ví dụ như đang đứng ở ngoài đường ồn ào nghe gọi thì có khó nghe hay không?)
    1. Cụm cam nó cũng thiết kế hợp lý để hạn chế "vô tình" nhấn phải khi để trong túi. Với lại dù có vô tình bật máy, nhưng khi đó máy ở màn hình khóa vài giây nó lại tự tắt thôi. Thiết nghĩ cái này mà bạn cũng lo lắng thì bạn quá kỹ tính rồi đấy. Các máy khác phím home lồi hơn nhiều mà có ai lo như b đâu ?
    2. Cái này e cũng chịu thôi, hi vọng LG sẽ đọc đc câu hỏi của b.
    3. Khay sim máy hàn thì đút như các đt khác. còn máy quốc tế chọc như iphone.(em nghĩ thế vì máy nào pin k tháo rời chả thế). Lại 1 câu hỏi không đáng để hỏi nữa của b.
    4. Loa ngoài hơi nghe để nghe nhạc nhưng cũng k quá nhỏ đâu, nói chung là bt. B hay nghe đt bằng loa ngoài hay sao mà hỏi có liên quan đến gọi thoại ? Có gọi thoại = loa ngoài cũng chả ảnh hưởng gì vì gọi thoại đâu cần to như khi nghe nhạc ? Nhạc chuông thì vẫn đáp ứng quá tốt.

Em đang sài g2 bản cty được 3 ngày nên xin phép trả lời bác như sau:
    1.nút nguồn đằng sau đã có gờ bên ngoài cao hơn nên rất ít khi có tình trạng tự bật,knock on e sài 3 ngày chưa thấy bị vô ý bật máy, có lẽ mấy hôm nay mát trời ít mồ hôi nên ko ảnh hưởng gì, hôm nào trời nóng test sẽ béo với bác.
    2.em xin phép ko trả lời vì trả dại mà test cho bác, mà em nghĩ 99% đt rơi là vỡ chứ nói gì g2( trừ mấy bé nồi đồng cối đá)
    3.khay sim bản cty bán ở vn là khay chọc như iphone,bác cạy bằng niềm tin nha
    4.loa ngoài bình thường thui, nhưng chả ai sài loa ngoài gọi điện nơi công cộng cả( trừ th bác muốn khoe cái gì đó) còn loa thoại tốt, có tính năng smart audio tự chỉnh âm thanh cho phù hợp với độ ồn xung quanh.

Cám ơn 2 bạn rất nhiều ^^
    Cho sorry cái số 4 nhé. Mình bị nhầm giữa loa thoại với loa ngoài. Ý mình là loa thoại ấy (như bạn scorpion nói)

sài cẩn thận máy cảm ứng rơi dễ bị tổn hại cho máy lắm, còn loa thấy rất ok mà nhỉ

--------------------------------------------------------------------------------------------------
    Chào mừng đến thế giới đèn chùm phân phối đèn chùm cao cấp, công nghệ đèn Led cho ánh sáng có màu sắc trung thực như ánh sáng tự nhiên, tuổi thọ cao, độ sáng mạnh và tiết kiệm điện

Cho bài trải nghiệm đi mấy bác mìh đag lăn tăn e nó wá hk bjk nên mua bản lg phân phối việt nam hay bản hàn nữa vì bản hàn thì rẽ hơn nhưg hk bjk chất lượg thì ntn

1. Thỉnh thoảng mình cầm sờ wa sờ lại thì máy nó cháy đèn. Do tính năng Knock on. Nhưng cháy 1 tí rồi tắt. Nếu bác không thích thì bác có thể tắt cái knock on đó đi.
    2. Máy mình mới mua nên mình không dám thí nghiệm để trả lời cho bác biết.
    3. Chỉ có cách là dùng cây rồi chọt chọt dzô thôi. Chứ tay đút vô không vừa vì lỗ em nó nhỏ lắm.
    4. Loa ngoài dùng để nghe nhạc. LG G2 nghe nhạc lớn hơn Xperia Z, nhưng nhỏ hơn Z1 tí. Tương đương S4. Còn loa thoại dùng để đàm thoại vẫn to nhé.

cái rớt mình cũng đã vô tình được thử nghiệm rồi. Ngồi ăn tối bỏ tạm trên đùi nó trượt thẳng xuống nền gạch, vẫn không sao cả. Ngu ngu thế nào lại bỏ lên đùi ngồi ăn, lại trượt tiếp lần 2, may mà vẫn lành lặn.
    mình xài được 2-3 ngày nay rồi, cảm thấy rất hài lòng với G2, hơi phiền cái mặt sau trơn láng thôi
    thks các bác đã trả lời hộ

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối