Trang 46 của 146 Đầu tiênĐầu tiên ... 3644454647485696 ... CuốiCuối
Kết quả 451 đến 460 của 1452
    Trích dẫn Gửi bởi yeucongnghe
    Theo ý kiến nhiều bạn và bản thân sử dụng thấy lúc nào có tin nhắn đến màn hình luôn sáng cũng bất tiện nên mod thêm tính năng tùy chọn sáng hay ko theo sở thích và nhu cầu từng người. Đã test và hoạt động hoàn hảo.

View attachment 47870
    xe đi bạn ơi

Bạn ơi.. thiếu phần chia đôi màn hình đa nhiệm. Bạn mod thêm tính năng đó đc k?

có chọt đc cái auto ghi âm không bác @yeucongnghe ?

Trích dẫn Gửi bởi vuphihung1979
    có chọt đc cái auto ghi âm không bác @yeucongnghe ?
    Trước có mod cái tùy chọn ghi âm tự động trên bản 4.2.2 v2b. Quá trình mod rất lằng nhằng mà cuối cùng thấy cũng ko hữu dụng mấy nên các bản sau ko làm nữa. Hồi đó tì mò thì mod thôi chứ thực ra có nút ghi âm rồi, nếu muốn ghi âm thì bấm vào đó là xong, cũng có mất thêm time và công sức gì đâu.

Bỏ chức năng vuốt tắt màn hình như thế nào bác. Nhiều khi đang cầm tự động tắt màn hình ( chơi game chẳng hạn) với cả thanh button dưới lúc mở ứng dụng to quá bác ơi chắn hết màn hình

Trích dẫn Gửi bởi ProMaster
    Bỏ chức năng vuốt tắt màn hình như thế nào bác. Nhiều khi đang cầm tự động tắt màn hình ( chơi game chẳng hạn) với cả thanh button dưới lúc mở ứng dụng to quá bác ơi chắn hết màn hình
    Mình lại thấy kô anh hưởng

Chủ thớt mình xin phép test thử .mod bật tắt tốc độ mạng cho rom này nhé

Trích dẫn Gửi bởi ProMaster
    Bỏ chức năng vuốt tắt màn hìhnhư thế nào bác. Nhiều khi đang cầm tự động tắt màn hình ( chơi game chẳng hạn) với cả thanh button dưới lúc mở ứng dụng to quá bác ơi chắn hết màn hình
    Bạn chơi game làm sao có nút home hay vậy.mình mún có mà ko hiện ra nè hehe.vui thui chứ mình chả thấy ảnh hưởng gì

Trích dẫn Gửi bởi yeucongnghe
    Theo ý kiến nhiều bạn và bản thân sử dụng thấy lúc nào có tin nhắn đến màn hình luôn sáng cũng bất tiện nên mod thêm tính năng tùy chọn sáng hay ko theo sở thích và nhu cầu từng người. Đã test và hoạt động hoàn hảo.

View attachment 47870
    Khi nào có hàng vậy bác..thay cái tin nhắn ngay và luôn nhé bác

Trích dẫn Gửi bởi vuphihung1979
    Chủ thớt mình xin phép test thử .mod bật tắt tốc độ mạng cho rom này nhé
    Bạn cứ thoải mái làm, ko phải băn khoăn gì đâu. Thêm đc tính năng gì cho cộng đồng đều tốt cả, chỉ có điều mình sử dụng cái gì của người khác thì nên trích dẫn, đó là văn hóa tôn trọng công sức chất xám của họ bỏ ra. Ví dụ như cái âm lịch bạn thấy có trên hầu hết các bản rom, thử hỏi mấy ai biết tác giả của nó là ai? Mình là tác giả đấy. Từ ngày còn dùng LU6200 thấy có cái âm lịch xem ngày hiện tại trên status bar cũng tiện lợi nên viết 1 class xử lý luôn để muốn thêm vào chỉ cần thêm mỗi dòng trong file xml là đc. Android là mã nguồn mở nhưng bản thân nó cũng cũng có điều khoản của nó. Mấy hôm nay thấy bên box GX cũng đang cãi nhau vì vấn đề này. Buồn cho LGviet. Bạn có tinh thàn này rất đáng hoan nghênh. Mấy lời như thế, các bạn thông cảm.

Trang 46 của 146 Đầu tiênĐầu tiên ... 3644454647485696 ... CuốiCuối