Trang 1 của 23 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 227
    Đang ở
    Long Bình

FIX Script 23/6/2015 Lollipop Sony Xperia_Z3 Metarial _Full_All in one

[COLOR=rgb(255, 0, 0)]:alien::alien::alien:[/COLOR][COLOR=rgb(255, 0, 0)]Walkman Metarial+Viper 2.3.4.0 + pureX + Dolply 24.1 - All in one Update 23/6/2015[/COLOR]:alien::alien::alien:
    Do bản 17/6/15 kiểm tra lại thấy lỗi chỗ Set permission trong update Script nên update lại bản 23/6/15. Vẫn giữ nguyên như cũ không thêm gì mới chỉ fix lại lỗi script thôi.
    Lưu ý chung: Backup rom trước khi flash vì không có cách unintall nhá, rất nhiều Lib và các thứ linh tinh khác.

Cập nhật Walkam cho Lollipop.
    Update lại ngày 17.6.2015.
    Changelog: - Walkman 8.4.a.5.4 Metarial
    [COLOR=rgb(0, 0, 0)] - Viper4android 2.3.4.0 metarial[/COLOR]
    - Dolply 24.1( thư viện âm thanh ) Mới nhất
    - Cài đặt dạng rom aroma
    Intall:

<div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px">- Flash qua recovery
    - chon htc m8 >aosp>intalls

[COLOR=rgb(0, 0, 0)]- Flash thêm patch âm thanh cho Lollipop chỉ dòng G2 thì quá đỉnh.[/COLOR]​</div></div>Link download: Link 1: ,Link 2: ,Link 3:

[COLOR=rgb(255, 0, 0)]Xin cảm ơn đến ibanez7 - Lovins DEV - ZeroInfinity - eXtreme Beats V4.1 Muses - MrChezco1995 - Project E.R.A[/COLOR]
    ================================================== ==============
    ------Update ngày 21/03/2015- Add thêm một số thư viện âm thanh mới, giao diện Metarial dùng tạm đợi khi các cao thủ cho ra bản hoàn chỉnh giao diên Metarial - xoá các app Sony mà các bạn không dùng.
    Link 1: ,Link 2: ,Link 3: ,

Path cải tiến âm thanh dùng cho rom Lollipop G2
    Link Path: hoặc hoặc
    Link trả về nguyên stock: hoặc hoặc

Link All Sony App: https://www.mediafire.com/folder/2215b0wf52u89 Thanks ibanez7 XDA

================================================== ========

Các bước làm như sau:
    [COLOR=rgb(255, 0, 128)]1. Nếu bác nào chưa có Busybox thì đã tích hợp sẵn Busy Box Pro 23 mới nhất rồi. Khỏi phải lăn tăn. Chỉ tần tải về và làm theo hướng dẫn.
    2. Tải Walkman mới nhất link bên dưới chép vào bộ nhớ trong.
    3. Khởi động vào Recovery và inlall Flash walkman, sau flash xong chọn 2 wipe cache và devik cache.
    4. Reboot system
    5. Mở Busy box Pro và chờ load xong thì chọn intall và restart.
    6. Mở Viper/settings/Install Driver/yes/Super audio quality/ok/ok -> restart
    7.Mở Viper/Setting/FXCompatibile Mode/
    Trong này có hai lựa chọn Normal và Compatible
    - Chọn normal nếu các bạn không muốn kết hợp XCloud của Sony với Viper (1 in 1 ).
    - Chọn Compatible nếu các bạn muốn chọn hiệu ứng âm nhạc cực pro của Viper kết hợp cùng XCloud. (2 in 1)
    8.Mở Viper/Setting/UI settings/ Expert. Tiếp tục nhấn Settings/Load Effext Profile. có 5 profile mình cài sẳn bạn load và nghe thử chọn cái nào thích hợp với tai của bạn thì dùng cái đó.[/COLOR]

[COLOR=rgb(0, 0, 179)]Link walkman từ 4.2.2 đến 4.4.2[/COLOR]
    1.Link
    2.Link
    3.Link
    4.Link

5 - Xperia Z3 WALKMAN v3.5 beta for 4.2+ : Thanks ibanez7 XDA
    http://www.mediafire.com/download/c66tbydos6obg4z
    ================================================== =======
    [COLOR=rgb(255, 0, 0)]patch kết hợp cùng Walkman và viper cho Cloudy CG3 2.1.[/COLOR]
    Info: cái này có tác dụng tăng âm thanh lên cao hơn. khi nghe bằng tai nghe các bạn chỉ cần chỉnh volume 50% là cũng đủ phê lòi rồi. còn bằng loa ngoài thì hơi lớn hơn stock tý thôi vì nếu mình chỉnh lớn quá nó bị rè nghe không hay.

patch :
    Dùng thử nếu không hài lòng thì flash trả về nguyên bản của
    stock:

Đang ở
    973 Âu Cơ, P. Tân Sơn Nhì, Q. Tân Phú, TP.HCM
    Không down được Kernel và Profile bạn ơi. Bộ này có chạy ổn định trên CloudyG3 1.3 không bạn?

Kernel với profile ko down được bạn luatdinh ơi,,mà bạn đã test trên cloudy g3 chưa bạn,tks bạn.mình mê cái này của bạn từ bản 30.07

Vẫn bình thường mà. Mình đang dùng CG3 đây.

Sent from my L-01F using LG Việt mobile app

Cái này chạy tốt trên rom Cloudy G3 của bác Cloudyfa không vậy bạn.

chạy tốt trên Cloudy G3, mình đang dùng đây, chất lượng âm thanh khá ổn cải thiện ngay cả trình nghe nhac mặc đinh rất tốt

Giải nén kenel + profile vào 0\.... B hướng dẫn cụ thể chỗ này đc ko b?

Bộ này xài ART được không vậy bạn, mình thích wa đi

sao mình vào Load Effext Profile không được (cứ đưng đơ)

flask . Walkman+PureX+Viper vào revocory ấy.giải nén 2 file Kernel Viper..Profile tạo 1 file trong bộ nhớ trong của máy có tên là viper4android.copy 2 file đã nén vào file mới tạo.xong các bước cài đặt viper thì các bạn hãy lam theo HD của bác luật định rom 30 tháng 7 ấy

Trang 1 của 23 12311 ... CuốiCuối