Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 77

[Hướng dẫn] Sửa lỗi IMEI là 0

Đây là một câu chuyện dài. Tớ là dân vọc ROM, từ ROM stock 10c/11k đến CynogenMod,... Tớ vui khi trải nghiệm những bản ROM, được chơi những tính năng mới, được cảm nhận tốc độ. Nhưng cái nào cũng có 2 mặt của vấn đề. Nên tớ đã quay về ROM stock V10c. Một điều không may là máy tớ bị mất IMEI, nó chỉ hiển thị là 0. Cũng mất cả buổi tối đề tìm được bài hướng dẫn cách khắc phục và bây giờ tớ sẽ Việt hóa lại cho ai đang cần.

1. Đầu tiên, các bạn phải trở về ROM stock (V10c hay V11k đều được). Bạn có thể tìm bài hướng dẫn quay về ROM stock trong diễn đàn.
    2. Download và cài đặt QPST.
    3. Cài đặt LG Drivers.
    4. Chuyển điện thoại về chế độ USB debug và kết nối vô máy tính nhé.
    5. Sau khi cài đặt xong, chạy chương trình "QPST Configuration".
    Từ màn hình chính chọn Port tab. Bấm Add new port. Chọn port. Bấm OK

6. Trong trình đơn QPST Configuration, chọn Start clients, chọn tiếp Software Download. Cửa sổ mới sẽ được hiển thị lên.
    7. Trong QPST Software Download, bấm Backup tab
    Chọn nơi lưu file backup, bấm Start

8. Bây giờ bạn vô đường dẫn C:/Program Files/qualcomm/qpst/bin . Chạy RF_NV_Manager.exe
    9. Trong trình đơn RF NV Manager, chọn Setting, chọn Comport. Chọn cổng COM của điện thoại mình, xong OK
    10. Bấm tiếp File -> Read from phone. Số IMEI của bạn nằm ở số 550; NV_UE_IMEI_I
    11. Trường hợp bạn không tìm thấy số 550; NV_UE_IMEI_I, bấm Option -> Customized NV Item list
    12. Chọn số 550; NV_UE_IMEI_I, bấm nút như hình và Save

13. Tải về công cụ này IMEI converter
    14. Ví dụ, sô IMEI là 012766-00-012345-2, bạn chuyển nó thành 012766000123452.
    15. Copy số IMEI vào công cụ IMEI converter, bấm Convert IMEI

16. Quay lại màn hình sau bước 12. Nhập các số đã chuyển như hình. Nhớ chọn Hex, bấm Write NV

17. Bấm File -> Write changed NV Items to Phone.
    18. Để cho chắc, bấm File -> Read from phone. Kiểm tra lại số IMEI của bạn nằm ở số 550; NV_UE_IMEI_I là đúng số của bạn.
    19. Thoát hết chương trình máy tính, rút cáp, khởi động lại điện thoại.
    20. Kiểm tra và vui sướng.

<div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px">Nguồn XDA #1, #2.​</div></div></div></div></div></div></div></div></div></div></div></div></div></div></div>

Ghi chú:
    1. File backup ở bước 7, chỉ được dùng để restore lại đúng ROM đã backup thôi nhé.

Trích dẫn Gửi bởi thientranmobile
    dạ G2 Docomo, máy của e uprom cook xong imei hiển thị là 0, sóng vẫn full, baseband vẫn còn. Sau đó e restore lại file backup imei e đã backup thì mất baseband và imei, mất sóng, máy tự động restart, e đã kdz, tot cũng k ăn thua. không biết nguyên nhân mất baseband là do file backup của e bị thiếu file modemst2.img hay k. PC k nhận thấy bộ nhớ trong của máy, k install recovery đc, vào khôi phục cài đặt gốc cũng k được luôn. Mong a giúp

đến bước tìm ra 550, nhưng nó hiện ra 9 dòng trống và dòng write đầu tiên phải làm sao hả a

bước 10 và 11 làm sao để nạp lại imei cũ đó a

bước 10 và 11 làm sao để nạp lại imei cũ đó a
    Bạn xem tiếp các bước khác giúp mình nha. Do chiều mình đi vội nên chưa hoàn thành xong bài viết. Xin lỗi bạn vì sự bất tiện. Mong bạn thử và cho mình biết kết quả. Cảm ơn bạn

THANK bạn nhiều, rất hữu ích cho ai rơi vào cảnh IMEI số "0"

imei đã ok, thanks a nhiều, mà sóng nhận hơi chậm và có chữ R ( Roaming) có sao k a

imei đã ok, thanks a nhiều, mà sóng nhận hơi chậm và có chữ R ( Roaming) có sao k a
    Bài hướng dẫn chỉ sửa số IMEI thôi, mình nghĩ nó không ảnh hưởng gì sóng điện thoại. Cảm ơn bạn đã trả lời

e đã fix đc lỗi imei là 0 nhưng lỡ restore file imei đã backup và bây giờ e nó mất baseband và imei, máy hay tự restart, a có thể nghiên cứu giúp e cách fix đc k, máy k root k vào recovery đc

Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối