Trang 4 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 77
    Trích dẫn Gửi bởi hanhhuy
    Còn nếu không được nữa thì tốt nhất ra cửa hàng uy tín để họ chạy lại cho. Chắc khoảng trên dưới 300k thôi
    Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến. Đây là bài hướng dẫn sữa lỗi IMEI

Cách này rất tuyệt nhé...mình làm 3 máy G2 DCM và đều thành công

đánh dấu phát

Trích dẫn Gửi bởi Thanh Nguyen18
    Đây là một câu chuyện dài. Tớ là dân vọc ROM, từ ROM stock 10c/11k đến CynogenMod,... Tớ vui khi trải nghiệm những bản ROM, được chơi những tính năng mới, được cảm nhận tốc độ. Nhưng cái nào cũng có 2 mặt của vấn đề. Nên tớ đã quay về ROM stock V10c. Một điều không may là máy tớ bị mất IMEI, nó chỉ hiển thị là 0. Cũng mất cả buổi tối đề tìm được bài hướng dẫn cách khắc phục và bây giờ tớ sẽ Việt hóa lại cho ai đang cần.

1. Đầu tiên, các bạn phải trở về ROM stock (V10c hay V11k đều được). Bạn có thể tìm bài hướng dẫn quay về ROM stock trong diễn đàn.
    2. Download và cài đặt QPST.
    3. Cài đặt LG Drivers.
    4. Chuyển điện thoại về chế độ USB debug và kết nối vô máy tính nhé.
    5. Sau khi cài đặt xong, chạy chương trình "QPST Configuration".
    Từ màn hình chính chọn Port tab. Bấm Add new port. Chọn port. Bấm OK

View attachment 36235

6. Trong trình đơn QPST Configuration, chọn Start clients, chọn tiếp Software Download. Cửa sổ mới sẽ được hiển thị lên.
    7. Trong QPST Software Download, bấm Backup tab
    Chọn nơi lưu file backup, bấm Start

View attachment 36235

8. Bây giờ bạn vô đường dẫn C:/Program Files/qualcomm/qpst/bin . Chạy RF_NV_Manager.exe
    9. Trong trình đơn RF NV Manager, chọn Setting, chọn Comport. Chọn cổng COM của điện thoại mình, xong OK
    10. Bấm tiếp File -> Read from phone. Số IMEI của bạn nằm ở số 550; NV_UE_IMEI_I
    11. Trường hợp bạn không tìm thấy số 550; NV_UE_IMEI_I, bấm Option -> Customized NV Item list
    12. Chọn số 550; NV_UE_IMEI_I, bấm nút như hình và Save

View attachment 36246

13. Tải về công cụ này IMEI converter
    14. Ví dụ, sô IMEI là 012766-00-012345-2, bạn chuyển nó thành 012766000123452.
    15. Copy số IMEI vào công cụ IMEI converter, bấm Convert IMEI

View attachment 36248

16. Quay lại màn hình sau bước 12. Nhập các số đã chuyển như hình. Nhớ chọn Hex, bấm Write NV

View attachment 36249

17. Bấm File -> Write changed NV Items to Phone.
    18. Để cho chắc, bấm File -> Read from phone. Kiểm tra lại số IMEI của bạn nằm ở số 550; NV_UE_IMEI_I là đúng số của bạn.
    19. Thoát hết chương trình máy tính, rút cáp, khởi động lại điện thoại.
    20. Kiểm tra và vui sướng.

<div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px"><div style="padding-left: 30px">Nguồn XDA #1, #2.​</div></div></div></div></div></div></div></div></div></div></div></div></div></div></div>
    Đánh dấu để cứu e g2 dcm.

Em đã xử lý được, thanks bác nhé

imei đã về :v

các bác chỉ giúp em với, em download cái QPST.2.7.374, cài đặt và làm theo hướng dẫn nhưng không thấy đường dẫn theo hướng dẫn.
    còn click theo link của chủ thớt phải có ucount, làm sao đẻ sửa imei :0: bây giờ, loay hoay cả buổi sáng không được.
    nhờ chỉ giáo của các Thánh với ạ!!!! em thank các bác trước, máy của em là G2 docomo

Trích dẫn Gửi bởi nguyễn trọng tạ
    các bác chỉ giúp em với, em download cái QPST.2.7.374, cài đặt và làm theo hướng dẫn nhưng không thấy đường dẫn theo hướng dẫn.
    còn click theo link của chủ thớt phải có ucount, làm sao đẻ sửa imei :0: bây giờ, loay hoay cả buổi sáng không được.
    nhờ chỉ giáo của các Thánh với ạ!!!! em thank các bác trước, máy của em là G2 docomo[/quote

<div class="bbCodeBlock bbCodeQuote" data-author="nguyễn trọng tạ">
    <aside>

<div class="attribution type">nguyễn trọng tạ đã nói::

</div>

<blockquote class="quoteContainer"><div class="quote">các bác chỉ giúp em với, em download cái QPST.2.7.374, cài đặt và làm theo hướng dẫn nhưng không thấy đường dẫn theo hướng dẫn.
    nhờ chỉ giáo của các Thánh với ạ!!!! em thank các bác trước, máy của em là G2 docomo
    Khi bác cài xong phần mềm,vào thanh start chọn mục QPST chọn đến phần QPST configuration nhé,có thể bác chọn ko đúng đấy</div><div class="quoteExpand">Click to expand...</div></blockquote>
    </aside>
    </div>

link #1 die rồi ai có share giúp với, down về thủ sẵn khi cần mà làm

Trích dẫn Gửi bởi quynguyen
    link #1 die rồi ai có share giúp với, down về thủ sẵn khi cần mà làm
    Len google mà search nhiều lắm mà,bác tha hò dow

Trang 4 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối