Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 77
    Trích dẫn Gửi bởi thientranmobile
    e đã fix đc lỗi imei là 0 nhưng lỡ restore file imei đã backup và bây giờ e nó mất baseband và imei, máy hay tự restart, a có thể nghiên cứu giúp e cách fix đc k, máy k root k vào recovery đc
    Mình ko chắc tình huống này sẽ fix như thế nào. Nhưng mình nghĩ nếu mất baseband thì cách tốt nhất là tot hay kdz lại.

dạ tot đến 94% thì báo fail, kdz ok nhưng vẫn k có baseband và imei

dạ tot đến 94% thì báo fail, kdz ok nhưng vẫn k có baseband và imei
    Cho mình hỏi là trước khi bạn tot, bạn đang dùng ROM gì vậy

dạ rom lamhoang v1.0, up xong rom lamhoang là bị imei 0, e restore lại imei đã backup sau khi khôi phục đc imei, restore xong máy khởi động lại là mất sóng, mất baseband và imei nên e kdz và tot đều k ăn thua, máy k root đc và pc k nhận đc bộ nhớ máy

dạ rom lamhoang v1.0, up xong rom lamhoang là bị imei 0, e restore lại imei đã backup sau khi khôi phục đc imei, restore xong máy khởi động lại là mất sóng, mất baseband và imei nên e kdz và tot đều k ăn thua, máy k root đc và pc k nhận đc bộ nhớ máy
    Mình nghĩ bạn làm thiếu bước 1 quan trọng là phải về ROM stock trước khi sửa IMEI. Quay lại trường hợp của bạn, bạn phải tìm cách nào để vào recovery, chạy lại một ROM nào đó cho tên máy đúng là L01-F , ví dụ ROM của VDT. Sau đó tot lại và kiểm tra lại IMEI.

đã về stock để fix vụ imei 0, fix ok e chạy rom lamhoang thì imei bị 0 lại, và e restore lại file backup imei là bị tới h

đã về stock để fix vụ imei 0, fix ok e chạy rom lamhoang thì imei bị 0 lại, và e restore lại file backup imei là bị tới h
    Do bạn restore lại file backup của rom stock nên mới bị mất baseband. Nếu trường bạn ko thể vô recovery bạn hỏi thử mấy cao thủ khác để sửa lại recovery partition. Trên XDA có bài nhưng mình ko nhớ chính xác tên

dạ, a sreach cho e xin link, e cảm ơn a nhiều, a còn cách vào recovery nào khác k a

dạ, a sreach cho e xin link, e cảm ơn a nhiều, a còn cách vào recovery nào khác k a
    các bác @vandieutot , @hoangnova , @lamhoang_vt vào giúp bạn này với. Thank you

Trích dẫn Gửi bởi Thanh Nguyen18
    các bác @vandieutot , @hoangnova , @lamhoang_vt vào giúp bạn này với. Thank you
    Bạn dùng máy gì mà như thế nào nhỉ.

Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối