Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 77
    Trích dẫn Gửi bởi thientranmobile
    e đã fix đc lỗi imei là 0 nhưng lỡ restore file imei đã backup và bây giờ e nó mất baseband và imei, máy hay tự restart, a có thể nghiên cứu giúp e cách fix đc k, máy k root k vào recovery đc

đã về stock để fix vụ imei 0, fix ok e chạy rom lamhoang thì imei bị 0 lại, và e restore lại file backup imei là bị tới h

Trích dẫn Gửi bởi vandieutot
    Bạn dùng máy gì mà như thế nào nhỉ.
    Máy G2 Docomo, phải không @thientranmobile?
    bác có cao kiến gì không. cảm ơn trước ạ

dạ G2 Docomo, máy của e uprom cook xong imei hiển thị là 0, sóng vẫn full, baseband vẫn còn. Sau đó e restore lại file backup imei e đã backup thì mất baseband và imei, mất sóng, máy tự động restart, e đã kdz, tot cũng k ăn thua. không biết nguyên nhân mất baseband là do file backup của e bị thiếu file modemst2.img hay k. PC k nhận thấy bộ nhớ trong của máy, k install recovery đc, vào khôi phục cài đặt gốc cũng k được luôn. Mong a giúp

dạ G2 Docomo, máy của e uprom cook xong imei hiển thị là 0, sóng vẫn full, baseband vẫn còn. Sau đó e restore lại file backup imei e đã backup thì mất baseband và imei, mất sóng, máy tự động restart, e đã kdz, tot cũng k ăn thua. không biết nguyên nhân mất baseband là do file backup của e bị thiếu file modemst2.img hay k. PC k nhận thấy bộ nhớ trong của máy, k install recovery đc, vào khôi phục cài đặt gốc cũng k được luôn. Mong a giúp
    trường hợp này tot về ROM gốc là hiện lên IMEI mà, mình bị 1-2 lần rồi bạn ạ.
    @Thanh Nguyen18 Thanks bạn đã chia sẻ bài hướng dẫn hữu ích.

e TOT đến 94% thì báo fail, k factory đc

Vụ này khoai đây, để xem còn ai trợ giúp đc nữa ko
    @tungkick ơi.

e cũng đang tính tới đường cuối cùng là cho e nó đi An Giang du lịch

e cũng đang tính tới đường cuối cùng là cho e nó đi An Giang du lịch
    bác tham khảo ở đây xem. Yahoo của bác @tungkick là tungkick777

Trích dẫn Gửi bởi tungkick
    buzz yh tungkick777 mình giúp cho

Hic. Mình cũng dùng G2 và 1 em S3 hàn. Con S3 hàn up iếc kiểu gì cũng bị bay mất imei toàn 0 nhưng vẫn dùng như bình thường. Chỉ có mỗi imei là toàn 0. Lên mạng search nhưng cũng ko làm được để có thể trở về imei cũ. Ra quán là được ngay vì họ có box chuyên dụng để write lại imei, mất chỉ vài phút thôi. Nhưng mày mò thế nào tìm ra được file EFS của chính nó trong laptop. Restore lại ngon ngay. Mình nghĩ con của bạn mất imei, mất sóng, baseband thì khả năng EFS đã bị lỗi rồi. Bạn restore imei nhưng lúc bạn back up imei là bản rom gì? và lúc bạn restore là bản rom gì. Vì nếu không cùng 1 bản rom sẽ dẫn đến xung đột baseband và morden. Thế nên bạn nhớ lại lúc backup imei là rom gì rồi flash lại rom ý, sau đó tìm baseband và morden của rom đó flash vào thử xem

Còn nếu không được nữa thì tốt nhất ra cửa hàng uy tín để họ chạy lại cho. Chắc khoảng trên dưới 300k thôi

Trích dẫn Gửi bởi tuanngoc2911
    cái này có hỗ trợ cho LG G2 không bạn ơi ...
    Mình nghĩ là có, vì LG G2 cũng dùng chip Qualcomm

Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối