Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 16 của 16
    mình cũng bị hiện tượng này, đang ở CloudyG3 1.3

các bác ơi cho e hỏi chút là, con LG G2 Dôcmo của e mới mua tháng 6, nhưng cuối tháng 9 vừa rồi bị đơ cảm ứng nên e đã đi bảo hành. Từ sau đợt đấy e thấy pin rất có vấn đề, sụt nhanh hơn trc, và ức chế nhất là khi còn khoảng 20% thì tự động sập nguồn, bật k lên, phải cắm sạc thì nó mới bắt đầu lên từ )%. Có bác nào cho e biết là làm sao không>?

cho mình hỏi chút là, mình được hướng dẫn là : "máy báo pin ảo cứ dùng cho sập nguồn đi rồi cắm sạc như bình thường . đên khi báo đầy bạn đừng rút sạc ra mà vào root explore xóa filebattery.bin rồi khởi động lại đt , cứ để sạc thêm 15-20p nữa . Rồi rút sạc dùng bình thường", thế mn cho mình hỏi chút là cái root explore và cái filebattery.bin đó thì tìm kiểu j nhỉ?
    thanks mn

Trích dẫn Gửi bởi hienthao009
    cho mình hỏi chút là, mình được hướng dẫn là : "máy báo pin ảo cứ dùng cho sập nguồn đi rồi cắm sạc như bình thường . đên khi báo đầy bạn đừng rút sạc ra mà vào root explore xóa filebattery.bin rồi khởi động lại đt , cứ để sạc thêm 15-20p nữa . Rồi rút sạc dùng bình thường", thế mn cho mình hỏi chút là cái root explore và cái filebattery.bin đó thì tìm kiểu j nhỉ?
    thanks mn
    bạn vào app root explorer tìm đường dẫn như sau: data/system/
    sau đó xóa batterystats.bin
    nếu ko xóa đc thì Mount thử coi. chắc chắn xóa đc. yêu cầu máy phải root + cài root explorer

Trích dẫn Gửi bởi trancongduong.vn
    bạn vào app root explorer tìm đường dẫn như sau: data/system/
    sau đó xóa batterystats.bin
    nếu ko xóa đc thì Mount thử coi. chắc chắn xóa đc. yêu cầu máy phải root + cài root explorer
    huhu máy mình chưa root nên chắc làm theo cách này không được rồi còn cách nào khác không bạn?

file batterystats.bin là file hệ thống. phải root mới can thiệp được
    cách nhanh nhất ra root, vào GGplay cài battery calibration. sạc 100%, để thêm 15phut rồi mở app lên bấm "calibation" => xong

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12