Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23

Có nên mua LG G2 ĐCM

Hi all,
    Mình là mem mới của LG Việt, hiện có tầm 7 chai, đang phân vân không biết mua em nào, thì bống dưng lại tình cờ và bất ngờ biết đến em ĐCM này, cũng tầm 7 chai, cũng chung cấu hình với G2 Quốc tế, lòng rất mừng định quốc ngay một em cho nó đã khát, nhưng rồi kìm hãm 1 ít sự sung sướng lại để tranh thủ lướt qua vài diễn đàn, bài viết, rv để tìm hiểu sơ thử. Kết quả là h vẫn lại phân vân lại. Em này tuy phần cứng good, nhưng phần mềm vẫn chưa được ổn định nhỉ. Điểm qua một số bài nhận xét thì thấy một vài vấn đề về sóng sánh, pin =((((, nhiệt độ máy và những lỗi vặt khác.
    Theo anh em đánh giá 1 cách khách quan nhất, có tầm 7 chai có nên mua G2 ĐCM không
    Rom nào hiện tại xài ổn định nhất cho G2 ĐCM (k cần phải điểm benchmark cao, chỉ cần ít lỗi vặt, đặc biệt là sóng sánh, và máy k tỏa quá nhiều nhiệt cho các tác vụ cơ bản và game nhẹ nhàng )
    Thanks

Hiện tại thì em nó gọi là vô đối trong tầm giá rồi bác ah. ops:

mấy room của bác VDT kìa, thấy ok mà.

em mới xài nền chưa vọc được nhiều, thấy Docôm hơn isai ở khoản pin khỏe hơn, dù nhìn 2900 với 2600 không chênh nhau nhiều nhưng thực tế thấy thời gian trải nghiệm hơn rõ rệt, em chỉ nghe gọi bình thường 4 ngày chưa thấy báo pin yếu

Theo cá nhân thì nên mua F320 hỗ trợ Rom nhiều hơn bạn.

Hiện có 2 ROM port của G2 quốc tế k bị lỗi gì,sóng sánh và PIN rất ổn định.Bạn có thể yên tâm dùng như bản quốc tế nhé :laugh: Mua con này bạn sẽ k phải hối hận đâu.Các mod diễn đàn lớn như tinh tế cũng khuyên mọi người nên chọn G2 DKM vì đơn giản là nó tốt nhất trong tầm giá này

Trích dẫn Gửi bởi domanam
    mình nghĩ là phong trào máy Hàn đã thoái trào rồi bạn. Năm 2014 là năm của máy Nhật. Thời kỳ máy Nhật đắp chiếu vì không unlock được đã đi qua. Sau con DCM là còn vô số các máy khác của Sharp cấu hình vô đối, cam siêu nét tới đây cũng sẽ về Việt Nam với giá dưới 7 củ nếu như unlock được.

Trích dẫn Gửi bởi domanam
    Quan trọng là bạn ấy chỉ có 7 trệu thôi bạn ạ.ROM f320 có thể nhiều hơn ( vì nó ra mắt sớm hơn ) nhưng về độ ổn định thì các ROM của Docomo cũng ổn định rồi

Trích dẫn Gửi bởi ldp_33
    Quan trọng là bạn ấy chỉ có 7 trệu thôi bạn ạ.ROM f320 có thể nhiều hơn ( vì nó ra mắt sớm hơn ) nhưng về độ ổn định thì các ROM của Docomo cũng ổn định rồi
    em mới dùng G2 DCM được một thời gian ngắn nhưng chơi máy Sharp 902SH của Japan từ năm 2006. Lúc đó em mới biết Nhật Bản nội công cực kỳ thâm hậu và họ chỉ sản xuất máy cho dân Nhật xài nên làm cực tốt, chất lượng không phải bàn cãi và tiêu chuẩn gia công thậm chí còn cao hơn cả Mỹ và EU nữa; đáng tiếc là họ lúc đó chỉ xài mạng CDMA nên về VN đành đắp chiếu.
    Bẵng đi một thời gian mới thấy em DCM này tạo được một cơn sốt như em Sharp 902SH ngày xưa.

Trích dẫn Gửi bởi nguyentu
    G2 Dcm rất ok bác ah! bản rom ok nhất hiện tại là của Hoangnova và VDT-2.
    Ngày mai bên mình về hàng, nếu bác rảnh mời bác qua coi hàng ah!
    Có 2 mức giá để bác tham khảo : 6tr350 và 6tr800 ah!
    chi tiết mời bác ghé qua topic: http://lgviet.com/forum/threads/lg-g2-docomo-hang-moi-6tr350-tin-duoc-khong.950/
    anh VDT đã chiến đến rom V3 rồi bạn, pin trâu hơn V2 nhiều!

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối