Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 58

Lg G3 D855 lỗi khởi động lại sụt nguồn liên tục

chào các bác
    tình hình là em đang dùng con g3 D855 mua bên viễn thông a từ tháng 9 năm 2014
    quá trình sử dụng bình thường..sau đó em nhận được bản cập nhật qua OTA 5.0 rồi em cũng cập nhật và sử dụng bình thường,quá trình sử dụng 1 năm không vấn đề gì,duy có 1 chút là khi cập nhật lên 5.0 thì máy nóng và hao pin hơn so vơi bản 4.4
    cũng không có gì khi thời gian gần đây.em quay video thì máy sụt nguồn khởi động lại,trong khi đó máy báo dung lượng pin 40%
    em cứ nghĩ là bình thường,cho đến thời gian gần đây..cách đây 1 ngày.máy em sụt nguồn liên tục trong khi pin luôn trên 70%..
    ban đầu thì khởi động lại sử dụng bình thường..giờ thì cứ sụt nguồn liên tục mà không thể khởi động vào màn hình chính,quá trình này lặp đi lặp lại cả ngày hôm nay,đến nỗi bực mình quá vứt máy ở nhà..giờ về bật vẫn bị hiện tượng như vậy,thi thoảng lên vào màn hình khóa..mình chạm vào để mở khóa thì lại sụt nguồn tiếp..em rất lo lắng,không biết có bác nào biết lỗi này là lỗi gì không và cách khắc phục
    máy móc em nguyên bản chưa mổ xẻ hay root

Thay pin là xong mà

Gửi từ LGLS990 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

thế là phải thay pin hả bác

Trích dẫn Gửi bởi hoangmaisongvu
    thế là phải thay pin hả bác
    đúng rồi, nếu tình trạng máy lên logo LG sụp, liên tục như vậy rất có thể lỗi ở pin, bạn thay pin đi sau đó test thử nếu vẩn bị thì kiễm tra nguyên nhân khác

con F460L của mình cũng bị y như bạn hoangmaisongvu và cũng đã thay pin mới mà vẫn bị. Có mem nào biết tại sao không @@

Trích dẫn Gửi bởi anhvu mobile tan sơn
    cai nay thuong loi bin neu thay bin ma van bi hcm ban co dem qua minh kiem tra fix cho
    Mình ở Quảng Ninh cơ @@- có khi nào là lỗi IC nguồn không nhỉ !:~

Em bị lỗi y hệt bác thớt, lúc đầu cũng 40% pin thì sập nguồn, vài hôm sau là 70% thì sụt có lúc khởi động ko lên cũng phải cắm sạc mới lên. Giờ thì trên 90% thì sập và phải cắm sạc thì mới khởi động đc. Đang dùng với tình trạng cắm sạc 24/24. Thứ 2 đầu tuần này vừa đặt mua 2 cục pin, hàng về mà test do pin thì quá tốt, ko phải do pin thì nhục.

Gửi từ LG-D802 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi hoangmaisongvu
    chào các bác
    tình hình là em đang dùng con g3 D855 mua bên viễn thông a từ tháng 9 năm 2014
    quá trình sử dụng bình thường..sau đó em nhận được bản cập nhật qua OTA 5.0 rồi em cũng cập nhật và sử dụng bình thường,quá trình sử dụng 1 năm không vấn đề gì,duy có 1 chút là khi cập nhật lên 5.0 thì máy nóng và hao pin hơn so vơi bản 4.4
    cũng không có gì khi thời gian gần đây.em quay video thì máy sụt nguồn khởi động lại,trong khi đó máy báo dung lượng pin 40%
    em cứ nghĩ là bình thường,cho đến thời gian gần đây..cách đây 1 ngày.máy em sụt nguồn liên tục trong khi pin luôn trên 70%..
    ban đầu thì khởi động lại sử dụng bình thường..giờ thì cứ sụt nguồn liên tục mà không thể khởi động vào màn hình chính,quá trình này lặp đi lặp lại cả ngày hôm nay,đến nỗi bực mình quá vứt máy ở nhà..giờ về bật vẫn bị hiện tượng như vậy,thi thoảng lên vào màn hình khóa..mình chạm vào để mở khóa thì lại sụt nguồn tiếp..em rất lo lắng,không biết có bác nào biết lỗi này là lỗi gì không và cách khắc phục
    máy móc em nguyên bản chưa mổ xẻ hay root
    T cung d855 bị y như ông ra ttâm lg mua cuc pin gia 245k thay vào là ok

Mình cũng bị lỗi y chang. Quái nào nh ng lỗi thế nhỉ

em cũng bị lỗi như này, các bác mua pin ở đâu cho e xin địa chỉ với .tks các bác nhiều

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối