Kết quả 1 đến 8 của 8

(G3 CAT 6)HELP: tình trạng error booting sau khi up rom theo hướng dẫn anh vandieutot

thân chào ae.
    mình up lên đây nhờ ae giúp đỡ vấn đề;
    trước mình up các rom của hoangnova ( máy G3 cat 6) rất ok nhưng hôm qua mình up của anh vandieutot theo chỉ dẫn là root, cài recovery tạm, up rom xong cài lại recovery goốc 5.0.1 thì máy tắt ngay màn hình boot, hiện logo và thông báo error booting góc trái, hiện tại ko boot, ko sạc dc, usb ko nhận, o về dc recovery do mình đã up lại recovery gốc sau khi đã up rom zip.
    mình hiểu là sau khi đã cài lại recovery gốc là mình đã mất recovery tạm, nên ko vào dc recovery nữa ngay cả khi dùng phím cứng .
    ae cao thủ xin chỉ giúp cách làm với ạ, anh Vandieutot có xem topic xin giúp e cái ạ, mình ở cần thơ. ae ở xa chỉ dẫn mình sẽ gửi tiền cafe bằng thẻ cào ạ.
    cám ơn ae rất nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi jimmyctho
    thân chào ae.
    mình up lên đây nhờ ae giúp đỡ vấn đề;
    trước mình up các rom của hoangnova ( máy G3 cat 6) rất ok nhưng hôm qua mình up của anh vandieutot theo chỉ dẫn là root, cài recovery tạm, up rom xong cài lại recovery goốc 5.0.1 thì máy tắt ngay màn hình boot, hiện logo và thông báo error booting góc trái, hiện tại ko boot, ko sạc dc, usb ko nhận, o về dc recovery do mình đã up lại recovery gốc sau khi đã up rom zip.
    mình hiểu là sau khi đã cài lại recovery gốc là mình đã mất recovery tạm, nên ko vào dc recovery nữa ngay cả khi dùng phím cứng .
    ae cao thủ xin chỉ giúp cách làm với ạ, anh Vandieutot có xem topic xin giúp e cái ạ, mình ở cần thơ. ae ở xa chỉ dẫn mình sẽ gửi tiền cafe bằng thẻ cào ạ.
    cám ơn ae rất nhiều.
    Bạn còn vào được download mode thì KDZ về lại rom stock

hehe đã từng làm và bị như bạn...may gặp cao thủ giúp đỡ không chắc là đi hi

Trích dẫn Gửi bởi Vu Quang St
    Bạn còn vào được download mode thì KDZ về lại rom stock
    Nếu vào dc download mode thì m làmcdc rồi. Đằng này ko vào dc gì cả. Như mình trình baỳ ở trên. M up rom cũng rất nhiều máy rồi. Nhưng qua rom của bác vandieutot kiểu up lại recovery gốc này bị lỗi ngay. Cũng mong cao nhân giúp đỡ.

Trích dẫn Gửi bởi jimmyctho
    Nếu vào dc download mode thì m làmcdc rồi. Đằng này ko vào dc gì cả. Như mình trình baỳ ở trên. M up rom cũng rất nhiều máy rồi. Nhưng qua rom của bác vandieutot kiểu up lại recovery gốc này bị lỗi ngay. Cũng mong cao nhân giúp đỡ.
    nếu ở gần hcm có thể qua bên mình fix, up recovery 3e vào rồi thì no all qhsusb 9008 chắc rồi

xin chia buon. vandieutot ma bac gap 1 dieu khong tot.
    1. vao recovery bang phim cung duoc khong ban?

Trích dẫn Gửi bởi Chauxray
    xin chia buon. vandieutot ma bac gap 1 dieu khong tot.
    1. vao recovery bang phim cung duoc khong ban?
    Ko dc bạn ạ. Vì theo hướng dẫn của bác ấy là sau khi up rom thì up lại recovery gốc. Nên giờ đâu vào dc recovery vĩnh viễn dc. Hax.
    Ko thấy bác vandieutot phản hồi gì cả, trong khi đảm bảo rất nhiều ae đang bị vụ này và mất tiền fix.

Hơi bị đau đầu đây. Trước cũng bị security error , may chưa flash reco gốc nên miệt mài tháo pin vào = phím cứng mãi mới đc