Trang 4 của 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 169
    Trích dẫn Gửi bởi hoàng duy sơn
    Các bac ơi máy e là vu2 bản l , hiện tại đang dùng version F200L20e.
    E muốn cài rom tiếng việt nên e tham khảo các top đã có trươc thì e dc biết là cần phải cài rom gốc rồi mới có thể cài các bản rom khác. E tiến hành như các hướng dẫn, cài đặt đầy đủ công cụ cần thiết. Lúc đầu e dùng cách đưa điện thoại vào download mode rồi cài kdz nhưng khi chuyển sang download mode thì máy tính cứ báo kết nối và mất kết nối với điện thoại liên tục( cứ kết nói dc khoảng một tí là lại báo mất kết nối) nên k thể cài.
    Tương tự khi e dùng flashtool để cài:
    + Vào Settings chọn Security chọn tích vào ô Unknown Sources....Máy e thì khi click vào chỗ này nó hiện 3 lựa chọn là : "Disable" "Always ask" và " Enable".....E chọn "Enable"
    + Vào Settings chọn Developer Options chọn tích vào ô USB Debugging
    + Cắm điện thoại với máy tính chọn kết nối LG software
    +mở windows enable....chọn cho nó on
    +Mở Up TestEX dưới quyền admin
    +ở ô phone mode thì e chọn DIAG ( thấy hướng dẫn bảo là cái này dùng cho điện thoại đang mở vì điện thoại e k tắt nguồn)
    +Chon Nomal web upgrade test
    +Chọn Upgrade start
    +Chọn Country là repucblic of korea Language là english và ok
    +thế là nó chạy upgrade nhưng đến cái bước mà S/W ... gì gì ấy và nó chạy khá chậm thì nó chạy đến 9% thì dừng lại, lúc đó điện thoại cũng tự động vào download mode và lại xuất hiện tín hiệu báo kết nối và mất kết nối liên túc của máy tính với điện thoại.
    cái 9% cứ đứng yên một lúc lâu ( hình như là tầm 5 phút) thì phần mềm báo lỗi ( kiểu như mất kết nối vs điện thoại và k cài dc tiếp ấy, rồi thì có mấy bước hướng dẫn để Retry và Có mỗi nút Retry bên dưới)
    Thế là e phải giữ phím nguồn của điện thoại để thoát khỏi download mode, nó bậ nguồn e mới dám rút usb ra.
    Vậy thì cái lỗi kết nối với mất kết nối liên tục của điện thoại vs máy tính là lỗi gì thế( e nhận biết là vì có tín hiệu nhạc kiểu cắm usb vào và rút usb ra trên máy tính còn điện thoại lúc ấy thì vẫn là download mode)....Làm sao để e có thể cài rom cho máy đây. hjx. các bác giúp e với
    em cũng có con f200k khi về STOCK thì cũng bị y như bạn này. Trong khi nó về download mode thì em có nghe tiếng (âm thanh giống như rút USB ra rồi cắm lại máy tính vậy) phát ra từ máy tính rất nhiều lần. Em đã thử bằng flashtool và LG Support tool, cái nào cũng bị cả. Trong khi cắm điện thoại vào máy tính để copy dữ liệu hoặc suite thì không nghe tiếng đó và em có thằng bạn xài cái L9 nó về stock theo kiểu Support tool lại không bị gì hết. Mong anh em giúp đỡ. Cảm ơn rất nhiều ạ.
    Bạn @xuanduc89 chủ thớt có gặp trường hợp này lần nào chưa ạ, nếu biết khắc phục nhờ bạn giúp anh em với.

Trích dẫn Gửi bởi xuanduc89
    Root:
    https://drive.google.com/file/d/0B1zHFyXQp88ENW9YV3cwZjJBa1E/edit?usp=sharing
    (1).Vào setting --> Security --> tick chọn Unknown source
    Vào setting --> Devoloper options --> tick chọn USB debugging
    Cắm cáp vào PC, Trên PC mở Root.exe nhưng không làm gì mà để nguyên màn hình của root.exe. Chờ cho PC nhận driver của LG VU
    (2).Rút cáp ra rồi Vào setting --> Devoloper options --> bỏ chọn USB debugging
    Lại cắm cáp vào --> chờ 1 tẹo cho máy nhận driver
    (3).Lại rút cáp ra rồi vào Vào setting --> Devoloper options --> tick chọn lại USB debugging
    Cắm cáp vào chờ nhận driver
    Trên màn hình root.exe các bạn ENTER 3 lần thì máy tự khởi động lại
    em làm đúng hướng dẫn cho vu1f100L nhưng chỉ thấy sau khi enter 3 lần thì chương trình Rood tự đóng còn máy ứ sao cả,chả có j tiến triển :notworthy:ops::cry:

Trích dẫn Gửi bởi caohuynhnhan
    em cũng có con f200k khi về STOCK thì cũng bị y như bạn này. Trong khi nó về download mode thì em có nghe tiếng (âm thanh giống như rút USB ra rồi cắm lại máy tính vậy) phát ra từ máy tính rất nhiều lần. Em đã thử bằng flashtool và LG Support tool, cái nào cũng bị cả. Trong khi cắm điện thoại vào máy tính để copy dữ liệu hoặc suite thì không nghe tiếng đó và em có thằng bạn xài cái L9 nó về stock theo kiểu Support tool lại không bị gì hết. Mong anh em giúp đỡ. Cảm ơn rất nhiều ạ.
    Bạn @xuanduc89 chủ thớt có gặp trường hợp này lần nào chưa ạ, nếu biết khắc phục nhờ bạn giúp anh em với.

Trích dẫn Gửi bởi hoàng duy sơn
    Các bac ơi máy e là vu2 bản l , hiện tại đang dùng version F200L20e.
    E muốn cài rom tiếng việt nên e tham khảo các top đã có trươc thì e dc biết là cần phải cài rom gốc rồi mới có thể cài các bản rom khác. E tiến hành như các hướng dẫn, cài đặt đầy đủ công cụ cần thiết. Lúc đầu e dùng cách đưa điện thoại vào download mode rồi cài kdz nhưng khi chuyển sang download mode thì máy tính cứ báo kết nối và mất kết nối với điện thoại liên tục( cứ kết nói dc khoảng một tí là lại báo mất kết nối) nên k thể cài.
    Tương tự khi e dùng flashtool để cài:
    + Vào Settings chọn Security chọn tích vào ô Unknown Sources....Máy e thì khi click vào chỗ này nó hiện 3 lựa chọn là : "Disable" "Always ask" và " Enable".....E chọn "Enable"
    + Vào Settings chọn Developer Options chọn tích vào ô USB Debugging
    + Cắm điện thoại với máy tính chọn kết nối LG software
    +mở windows enable....chọn cho nó on
    +Mở Up TestEX dưới quyền admin
    +ở ô phone mode thì e chọn DIAG ( thấy hướng dẫn bảo là cái này dùng cho điện thoại đang mở vì điện thoại e k tắt nguồn)
    +Chon Nomal web upgrade test
    +Chọn Upgrade start
    +Chọn Country là repucblic of korea Language là english và ok
    +thế là nó chạy upgrade nhưng đến cái bước mà S/W ... gì gì ấy và nó chạy khá chậm thì nó chạy đến 9% thì dừng lại, lúc đó điện thoại cũng tự động vào download mode và lại xuất hiện tín hiệu báo kết nối và mất kết nối liên túc của máy tính với điện thoại.
    cái 9% cứ đứng yên một lúc lâu ( hình như là tầm 5 phút) thì phần mềm báo lỗi ( kiểu như mất kết nối vs điện thoại và k cài dc tiếp ấy, rồi thì có mấy bước hướng dẫn để Retry và Có mỗi nút Retry bên dưới)
    Thế là e phải giữ phím nguồn của điện thoại để thoát khỏi download mode, nó bậ nguồn e mới dám rút usb ra.
    Vậy thì cái lỗi kết nối với mất kết nối liên tục của điện thoại vs máy tính là lỗi gì thế( e nhận biết là vì có tín hiệu nhạc kiểu cắm usb vào và rút usb ra trên máy tính còn điện thoại lúc ấy thì vẫn là download mode)....Làm sao để e có thể cài rom cho máy đây. hjx. các bác giúp e với
    xin lỗi đã trả lời muộn
    2 bạn đã thử làm trên máy tính khác chưa ạ
    kiểm tra cáp usb
    kiểm tra lại driver

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Minh Hiếu
    em làm đúng hướng dẫn cho vu1f100L nhưng chỉ thấy sau khi enter 3 lần thì chương trình Rood tự đóng còn máy ứ sao cả,chả có j tiến triển :notworthy:ops::cry:
    em xem làm lại coi
    anh ko dùng vu1 nên cũng ko giúp được nhiều
    tool này dùng ok,em thử làm lại xem

em làm 3 lần rồi đều như nhau :geek: ko còn bản root nào khác ạ ???

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Minh Hiếu
    em làm 3 lần rồi đều như nhau :geek: ko còn bản root nào khác ạ ???
    http://*************/threads/12041/

http://*************/threads/12041/
    nó hiện đúng như vậy có phải làm j nữa ko,em ngồi chờ nãy h:x3:

bật gỡ lỗi usb chưa em
    nó có 4 bước đấy
    em đọc đi là làm dc mà

bật gỡ lỗi usb chưa em
    nó có 4 bước đấy
    em đọc đi là làm dc mà
    nhưng như bài viết có ghi : Kết nối điện thoại vào máy tính và chọn chế độ MTP hoặc LG Software xong nó sẽ tự nhận và root máy đồng thời cài CWM Recovery. Bấm phím bất kỳ để khởi động thẳng vào Recovery sau khi cài đặt xong !

em có thấy nó thay đổi j đâu,bấm phím bất kỳ cũng ko thấy vào Recovery ( thông cảm em làm lần đầu nên hỏi hơi nhiều :cry: ) theo như hình em post ở trên a có thể hướng dẫn bước tiếp theo là j ko ạ ? em vẫn đang ngồi yên @.@

bc 3 ấy
    bật chưa

Trang 4 của 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... CuốiCuối