Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 68
    Trích dẫn Gửi bởi manhculoc
    bác có biết app nào hiện 3 phím cảm ứng cuối màn hình k ạ? tiện thể b cho e biết luôn cách liệt phím menu cho đủ bộ :laugh:
    Làm như trên . Tìm key có MENU ý . Bạn thử search gg xem

SU640-V30D-RC1

Trích dẫn Gửi bởi chucvnvn
    Làm như trên . Tìm key có MENU ý . Bạn thử search gg xem

SU640-V30D-RC1
    ok thanks b ạ

Trích dẫn Gửi bởi chucvnvn
    Cái này chắc phải sửa code .
    Hoặc thử làm cách này xem .
    Vào system/usr/keylayout
    Xóa dòng KEY 158 BACK trong Generic.kl
    Rồi reboot máy thử xem .

SU640-V30D-RC1
    e xóa như bác bảo mà phím nguồn mất chức năng còn phím back vẫn hoạt động b ạ @@

Trích dẫn Gửi bởi manhculoc
    e xóa như bác bảo mà phím nguồn mất chức năng còn phím back vẫn hoạt động b ạ @@
    Bạn tìm đúng dòng có chữ BACK ý. Chỉ mất phím BACK chứ sao mất POWER đc.
    Không xóa dòng đó mà bạn chỉ cần thêm dấu # vào đầu dòng BACK và MENU thôi.

SU640-V30D-RC1

Đúng roi mở các ffile trong keylayout ra . tim đêna cái nào có chữ back thi them dấu # vao cuois. Lưu lại .reboot. Chua đươc thi kiểm tra tiếp ffile khác
    Truoc mình cũng tùng biến nut menu thanh back

Loạn cam ung va chết back theo kinh nghiệm của mình là do. Để điện thoại trong tinh trạng nóng ẩm cao. Làm cho linh kiện nào đó hoạt động sai gây lỗi.
    Minh kjac phuc thanh công nhung hai hôm may lại bị do mình đút túi bị dính ẩm

có em vu2 ngon lành 99% nguyên tem cũng hỏng phím back thỉnh thoảng lại được 1 tuần. bác nào mua ko bán 2t400k. 01656120515

Trích dẫn Gửi bởi cuongvk
    Đúng roi mở các ffile trong keylayout ra . tim đêna cái nào có chữ back thi them dấu # vao cuois. Lưu lại .reboot. Chua đươc thi kiểm tra tiếp ffile khác
    Truoc mình cũng tùng biến nut menu thanh back

Loạn cam ung va chết back theo kinh nghiệm của mình là do. Để điện thoại trong tinh trạng nóng ẩm cao. Làm cho linh kiện nào đó hoạt động sai gây lỗi.
    Minh kjac phuc thanh công nhung hai hôm may lại bị do mình đút túi bị dính ẩm
    bác khắc phục bằng cách nao thế ạ chỉ e với . nút back của e nó cunxh k chết hẳn . thỉnh thoảng tịt xong lại được . @@

Mình tháo bung máy ra .phơi khô. Dùng mỏ hàn tháo mấy con tụ ở main trên cáp cảm ứng. Hàn lại . rủa sach bằng axeton. Ve sinh het toan bộ máy .phơi khô.
    Up lại rom. Pai mat vai hôm .có khi cả vai tuan .máy khô hẳn thi mới khỏi hẳn. Nhưng hôm lạnh. Chui vào chăn đọc báo . hơi thở kèm hoi nuocs bám vào máy là lại loạn .lau khô màn là lại ok.
    Theo mình hỏng cái này 80% là do dính ẩm

Trích dẫn Gửi bởi cuongvk
    Mình tháo bung máy ra .phơi khô. Dùng mỏ hàn tháo mấy con tụ ở main trên cáp cảm ứng. Hàn lại . rủa sach bằng axeton. Ve sinh het toan bộ máy .phơi khô.
    Up lại rom. Pai mat vai hôm .có khi cả vai tuan .máy khô hẳn thi mới khỏi hẳn. Nhưng hôm lạnh. Chui vào chăn đọc báo . hơi thở kèm hoi nuocs bám vào máy là lại loạn .lau khô màn là lại ok.
    Theo mình hỏng cái này 80% là do dính ẩm
    tháo. con vu2 này có khó k bác . e cũng dag định thử cách này nhưng k hàn mà chỉ vệ sinh cho khô dc k bác?

Tháo rất dễ. Theo mình là chỉ cần e sinh va lam kho linh kien la duoc. Tai minh chua tim ra cụ thể do đâu chi biet máy khô rao thivko bi nua thoi

Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối