Trang 23 của 135 Đầu tiênĐầu tiên ... 1321222324253373123 ... CuốiCuối
Kết quả 221 đến 230 của 1346
    Trích dẫn Gửi bởi vuotlentruoc
    để chờ thì ok, mà đụng vô xài là tụt đều đều.
    thì chỉ dùng wifi thôi mà...có chơi game đâu

Các bạn cho mình hỏi chút. Mình vừa mới dùng Vu 2, cũng mua lại thôi nhưng test thấy máy chuẩn và đc bảo hành 12 tháng nên cũng yên tâm. Mua đc mấy hôm rồi, nhưng sao pin tụt nhanh quá. Qua đêm 6h mà từ 100% xuống 90%, k bật dữ liệu, chỉ có vài ứng dụng ngầm như fb, fb chat. Sạc đầy 100% vừa rút ra gửi tin nhắn cái đã xuống 99% rồi. Bình thường ol 3g thì tầm 2p lại tụt 1%, chơi game cũng vậy, pin tụt đều. Vậy có phải bản rom của mình tốn pin k nhỉ. Thấy ghi chạy 4.1.2 mà k biết bản nào. Mình cũng mới dùng Android k biết cách up rom, có bạn nào tốt bụng hướng dẫn cho mình cách up rom tốt nhất cho nó k, quan trọng là pin lâu. Hoặc bạn nào up hộ mình trả tiền cũng đc. Mình ở Xã Đàn - Hà Nội. Số đt 01675593450.

Trích dẫn Gửi bởi changtraigiandi
    Các bạn cho mình hỏi chút. Mình vừa mới dùng Vu 2, cũng mua lại thôi nhưng test thấy máy chuẩn và đc bảo hành 12 tháng nên cũng yên tâm. Mua đc mấy hôm rồi, nhưng sao pin tụt nhanh quá. Qua đêm 6h mà từ 100% xuống 90%, k bật dữ liệu, chỉ có vài ứng dụng ngầm như fb, fb chat. Sạc đầy 100% vừa rút ra gửi tin nhắn cái đã xuống 99% rồi. Bình thường ol 3g thì tầm 2p lại tụt 1%, chơi game cũng vậy, pin tụt đều. Vậy có phải bản rom của mình tốn pin k nhỉ. Thấy ghi chạy 4.1.2 mà k biết bản nào. Mình cũng mới dùng Android k biết cách up rom, có bạn nào tốt bụng hướng dẫn cho mình cách up rom tốt nhất cho nó k, quan trọng là pin lâu. Hoặc bạn nào up hộ mình trả tiền cũng đc. Mình ở Xã Đàn - Hà Nội. Số đt 01675593450.
    Cứ bình tĩnh dùng đi bác. 2p / 1% là bình thường đấy bác à.
    Dùng vài bữa quen rồi bác hãy vọc vạch sau.
    Nhớ đọc kỹ hướng dẫn trước khi làm bất kể 1 thao tác nào.

Trích dẫn Gửi bởi Xstt
    Cứ bình tĩnh dùng đi bác. 2p / 1% là bình thường đấy bác à.
    Dùng vài bữa quen rồi bác hãy vọc vạch sau.
    Nhớ đọc kỹ hướng dẫn trước khi làm bất kể 1 thao tác nào.
    up rom có dễ die máy k bác :X

up rom có dễ die máy k bác :X
    Nếu bác up rom theo hướng dẫn thì ko sao cả. Cứ đọc kỹ trước khi up là ổn hết bác à. Nếu chẳng may có hiện tượng lạ thì để nguyên hiện trạng và gọi điện cho người hiểu biết.

Trích dẫn Gửi bởi Xstt
    Nếu bác up rom theo hướng dẫn thì ko sao cả. Cứ đọc kỹ trước khi up là ổn hết bác à. Nếu chẳng may có hiện tượng lạ thì để nguyên hiện trạng và gọi điện cho người hiểu biết.
    theo bạn thì bản rom nào tốt nhất cho vu 2.

theo bạn thì bản rom nào tốt nhất cho vu 2.
    Mình đang dùng Sling của bác Blueberry.
    Mỗi ng 1 sở thích và mỗi máy tương thích với 1 rom nhất định. Bác cứ thử đi ko "chết" đâu mà lo.

Trích dẫn Gửi bởi Xstt
    Mình đang dùng Sling của bác Blueberry.
    Mỗi ng 1 sở thích và mỗi máy tương thích với 1 rom nhất định. Bác cứ thử đi ko "chết" đâu mà lo.
    vu 2 có nhiều loại máy hay sao. bản bác đang dùng pin tốt k ạ, có lỗi vặt gì k. cách up rom là cứ tải file vào máy rồi vào recovery để chọn chạy file thôi à. k cần cắm vào pc à bác.

Vâng bác copy Rom chuẩn bị up vào bộ nhớ máy hoặc thẻ SD.
    Vào Recovery > Install > tìm tới Rom và flash thôi.
    * Máy thì có nhiều hãng như U+ = là bản L, SK telecom = bản K, Sky telll = bản S (hình như vậy e ko nhớ rõ lắm) Nếu bác về stock thì cần biết rõ máy mình bản nào còn rom cook giờ gần như là up chung đc hết cho cả 3 nhà mạng.
    Bác cứ đọc kỹ trước khi up (Vì mỗi rom khác nhau Modder sẽ có chú thích rõ ràng)

Nếu b có dùng facebook thì kết bạn zí mình nhé Nghĩa Gà(lạc cãm xúc) là tên fb of mình,hoặc nt cho mình 01299917683 mình sẽ hướng dẫn b từ a-z

❤Cục gạch huyền thoại❤

Trang 23 của 135 Đầu tiênĐầu tiên ... 1321222324253373123 ... CuốiCuối