Kết quả 1 đến 5 của 5

Chết rồi. Máy mình là Lg Lte2 cũng bị cách đây 2 ngày. Giờ xạc đuọc có 50% là ngừng à. Tắt nguồn thì xạc được lên đến full. Mình nghĩ vấn đề này do máy ko phải do pin. Vì mình thử trên 2 pin đều vậy. Hic

Lỗi: Low temperature unable to charge battery
    Đã tìm được cách fix. Mặc dù theard cũ rồi nhưng ko ai giải quyết được nên mình nói ra để các bạn sau này có gặp phải thì biết cách mà vượt qua.
    1. Gỡ pin ra để ngoài 1p.
    2. Ghim xạc vào máy
    3. Hết 1p Để nguyên xạc vậy và nhét pin vào.
    Máy sẽ nhá hình viên pin lên và tắt. Chúng ta mở nút nguồn và có thể xạc đến 100%. Chúc các bạn thành công.

Trích dẫn Gửi bởi co1changtraidep
    Lỗi: Low temperature unable to charge battery
    Đã tìm được cách fix. Mặc dù theard cũ rồi nhưng ko ai giải quyết được nên mình nói ra để các bạn sau này có gặp phải thì biết cách mà vượt qua.
    1. Gỡ pin ra để ngoài 1p.
    2. Ghim xạc vào máy
    3. Hết 1p Để nguyên xạc vậy và nhét pin vào.
    Máy sẽ nhá hình viên pin lên và tắt. Chúng ta mở nút nguồn và có thể xạc đến 100%. Chúc các bạn thành công.
    Cảm ơn bác. Mình bổ sung thêm kinh nghiệm mình.

Sau khi thực hiện mấy bước trên sạc được 2 lần thì mình lại bị lại. Mình lại tiếp tục đọc trên mạng thấy lý do sạc không vào là do bộ cảm ứng nhiệt bị lỗi nên khi bạn test pin nó báo nhiệt độ là -40 độ (máy mình) nên sạc không được. Mình thấy ở chỗ nắp đậy tiếp xúc với pin có 1 miếng giấy màu đen, trong đó để ý sẽ thấy 2 mạch chạy ra gắn với 2 miếng đồng. 2 miếng này vừa đúng với vị trí 2 chấu lồi ra ở phía sau lưng. Mình nghĩ nó có ảnh hưởng tới vụ cảm ứng nhiệt của pin cho nên mình lấy băng keo gán vào vị trí 2 miếng đồng để cách ly không cho nó tiếp xúc với 2 chấu.

Kết quả: bravo. sạc ngọn lành. không còn hiện tượng Low Temperature nữa.

sao mình làm như vậy mà vẫn không đượcc nhỉ? cắm xạc mở máy lên luôn. kiểm tra pin temperature = -39C