Trang 6 của 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567816 ... CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 227
    hiện tại F100s bị lỗi treo logo khi mà dùng cạn pin với rom mod tiếng việt. Chỉ có cách fix là sau khi up rom xoá recovery đưa về boot mặc định của VU, cách này có trong rom của bạn Đạt Nguyễn. Mình mong chờ bản rom của bạn chucvnvn sẽ đẹp và tốt hơn nữa. Chúc bạn đạt giải cuộc thi

Trích dẫn Gửi bởi Jacky Long
    hiện tại F100s bị lỗi treo logo khi mà dùng cạn pin với rom mod tiếng việt. Chỉ có cách fix là sau khi up rom xoá recovery đưa về boot mặc định của VU, cách này có trong rom của bạn Đạt Nguyễn. Mình mong chờ bản rom của bạn chucvnvn sẽ đẹp và tốt hơn nữa. Chúc bạn đạt giải cuộc thi
    Bạn ơi cho mình hỏi là khi cài Recovery nào thị bị lỗi này vậy . ? Cảm ơn bạn

hết pin treo là do lúc root máy và cài recovery không đúng cho bản rom nha anh em

Trích dẫn Gửi bởi kimthanhmobile
    hết pin treo là do lúc root máy và cài recovery không đúng cho bản rom nha anh em
    Vậy bản rec nào ko đúng bản hả bạn .?

chính xác là hiện tại chưa tìm được recovery chuẩn cho F100S, bây giờ hiệu quả nhất là tạo một bản Firmware preroot cài vào máy xong xoá lun recovery đưa về nguyên dạng boot ban đầu để ko bị treo logo, vì khi cạn pin mà treo logo nó sẽ không nhận sạc, muốn sạc được phải bung main tháo pin (pin gắn vào main mà lại, hixhix....) sạc kích,
    http://**************/threads/ngoi-nha-lg-f100l-s.11426.html
    Đây là link cái rom của bạn Đạt Nguyễn, trong đó có phần fix lỗi recovery, chính vì recovery không chuẩn nên việc up tiếng việt cho LG F100S rất dễ hiểu lầm là mấy developer làm brick máy.
    Đôi lời góp ý chân thành, mong bạn sẽ có bản rom tốt nhất và giành giải thưởng, nếu không tìm được recovery chuẩn thì bạn nên dùng giải pháp recover về boot mặc định nhé.
    P/S: tiện đây cho mình hỏi ROM của bạn có bị lỗi không add được quidget của Music, và không thiết lập được email không. Nếu còn thì bạn cố gắng fix nốt nhé. Thank bạn nhiều.

chucvnvn có cách đưa cái chế độ 2g-3g lên navibar chưa a..
    Mà anh cho e hỏi. Em thấy một số app nó được ẩn icon đi.k hiện icon trong menu home. Như mấy app của hệ thống, rồi gotiengviet cũng có chức năng ẩn icon đi... vậy a biết cách nào để ẩn icon đi không anh.. em đã thử sửa ở file Androidmanifes.xml nhưng đóng gói lại thì đưa vào nó lại không chạy.... tại em muốn đưa một số app vào trong menu setting .dưa vào rồi nhưng ở màn hình home thì icon của app đó vẫn hiển thị..

Trích dẫn Gửi bởi Tiến Đạt
    chucvnvn có cách đưa cái chế độ 2g-3g lên navibar chưa a..
    Mà anh cho e hỏi. Em thấy một số app nó được ẩn icon đi.k hiện icon trong menu home. Như mấy app của hệ thống, rồi gotiengviet cũng có chức năng ẩn icon đi... vậy a biết cách nào để ẩn icon đi không anh.. em đã thử sửa ở file Androidmanifes.xml nhưng đóng gói lại thì đưa vào nó lại không chạy.... tại em muốn đưa một số app vào trong menu setting .dưa vào rồi nhưng ở màn hình home thì icon của app đó vẫn hiển thị..
    Bạn thử bung settings.apk ra sau đó vào res/values mục array.xml có code hidden apps và một loạt package app ẩn bạn thử thêm cái apps muốn ẩn vào đó xem với điều kiện app đó phải là app hệ thống ( cùng sign với các app hệ thống )
    Khi bạn Androidmanifest.xml là bắt buộc bạn phải sign lại thì app đó mới có thể hoạt động nhé.

Trích dẫn Gửi bởi chucvnvn
    Bạn thử bung settings.apk ra sau đó vào res/values mục array.xml có code hidden apps và một loạt package app ẩn bạn thử thêm cái apps muốn ẩn vào đó xem với điều kiện app đó phải là app hệ thống ( cùng sign với các app hệ thống )
    Khi bạn Androidmanifest.xml là bắt buộc bạn phải sign lại thì app đó mới có thể hoạt động nhé.
    trong đó thì em làm thử rồi anh ạ.. thêm vô nhưng k thấy có tác dụng gì hết...
    mà anh cho em hỏi em thấy anh có add thêm được mấy cái button trong setting.. vậy làm cách nào để cái nút đó hoặt động được vậy anh..em k biết cách để thêm liên kết tới cái nút đó..vd như kiểu mình tạo cái nút bật tắt wifi or blutool đó anh

Đến hẹn rùi mà chua thấy link bác chucvnvn đang hóng rom của bác

hóng

Trang 6 của 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567816 ... CuốiCuối