Trang 11 của 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011121321 ... CuốiCuối
Kết quả 101 đến 110 của 227
    Trích dẫn Gửi bởi chucvnvn
    Mình sẽ build trên nền stock mới nhất. Build từ gốc nhé
    Thế thì tuyjet quá. E thì cũng thick tự làm rom cho mình..trong quá trình build có gì haybasc chia sẻ và giúp e nữa nha

mark mình có file V29b nè nhưng đang đi làm ko up lên cho bạn đc. Bạn vẫn vào download mode thì kdz bản nào cũng đc mà cần gì 4.0 . Còn vấn đề treo logo của F100S là do bootloader của Recovery chỉ dành cho 4.0 không tương thích với 4.1 nên khi cạn pin máy sẽ rơi vào tình trạng brick (treo logo) và không thể nạp lại pin để KDZ > Hướng giải quyết chỉ có thể tháo máy ,tháo pin và kích pin trở lại để có thể sạc và vào đc download mode > Lúc này bạn có thể KDZ 1 bảnsstock bất kỳ ko cứ là 4.0 . Bản của mình cũng vậy nếu bạn ko up gói fix-recovery của Đạt Nguyễn bên dưới
    Chúc bạn vui vẻ

Trích dẫn Gửi bởi Tiến Đạt
    Thế thì tuyjet quá. E thì cũng thick tự làm rom cho mình..trong quá trình build có gì haybasc chia sẻ và giúp e nữa nha
    Okie

mark
    Link rom gốc 100s bản 4.0.4 nè
    http://www.fshare.vn/file/TCC5422YJT

mark mình có file V29b nè nhưng đang đi làm ko up lên cho bạn đc. Bạn vẫn vào download mode thì kdz bản nào cũng đc mà cần gì 4.0 . Còn vấn đề treo logo của F100S là do bootloader của Recovery chỉ dành cho 4.0 không tương thích với 4.1 nên khi cạn pin máy sẽ rơi vào tình trạng brick (treo logo) và không thể nạp lại pin để KDZ > Hướng giải quyết chỉ có thể tháo máy ,tháo pin và kích pin trở lại để có thể sạc và vào đc download mode > Lúc này bạn có thể KDZ 1 bảnsstock bất kỳ ko cứ là 4.0 . Bản của mình cũng vậy nếu bạn ko up gói fix-recovery của Đạt Nguyễn bên dưới
    Chúc bạn vui vẻ
    Rất chân thành cảm ơn bác đã chỉ dẫn,vừa rồi bác Datnguyen đã cho mình rồi mình đang tải.Phiền bác cho mình hỏi thêm cho cụ thể nha,giờ mình tải xong bản rom v29l_00 .kdz thì mình up bản đó xong xuôi,tiếp đến up bản của bác và gói fix-recovery của đạt nguyễn là được phải không?
    Lúc trước mình cũng làm như thế nhưng từ 4.1.2 bị treo logo,giờ ko biết ở 4.0.4 có bị không nữa?

Bạn cấp quyền SuperUser cho App Titanium Backup chưa ?
    P/S Nhắc nhở bạn lần sau không được Quote [Trích dẫn] bài dài như vậy . Bạn có thể tag tên mình thay vì bạn quote để hỏi như vậy sẽ ảnh hưởng đến anh em Onl mobile . Bạn vui lòng xóa bài quote trên giúp mình nhé.
    hì,bác thông cảm,mình ko biết tag như thế nào cả nên phải trích dẫn dài như thế,mình đã cấp quyền SuperUser cho App Titanium Backup xong rồi mới restore app+data,nhưng lần nào cũng chỉ chạy đến 13% là đúng im luôn,để từ sáng đến tối vẫn nguyên xi,mình up lại bản rom khác thì lại bt,mà bác cho hỏi,bản rom TNT TEAM tiếng việt của bác Ng Đạt trc hay bị treo logo liệu dùng cái fix recovery có hết lỗi dc ko,mình đang định up lại bản này mà

Okie
    bác chúc có bản recovery nào ngon cho F100L không.. hiện em đang dùng bản 5. vô rec được bằng phím cứng thấy rất tiện lợi.. nhất là những lúc bị lỗi boot không vô được menu hay bị khởi động liên tục thì chỉ cần tắt hoàn toàn rồi vô rec bằng phím cứng, restock lại bản cũ....nhưng bản này bị lỗi màn hình tím ngắt.. nhìn rất xất... chuyến qua bản 6. tích hợp cảm ứng k bị lỗi hiển thị nhưng lại không vô bằng phím cứng được.. bữa bị lỗi hệ thống không tài nào vô rec được đành phải úp lại stock rất mất thời gian

Đúng là được cái này mất cái kia. ?
    Hiện tại mình cũng đang sử dụng bản rec 5 nhưng nó cũng bị vấn đề như anh Tiến Đạt vậy ?....

Trích dẫn Gửi bởi dotronghieupro77
    Đúng là được cái này mất cái kia. ?
    Hiện tại mình cũng đang sử dụng bản rec 5 nhưng nó cũng bị vấn đề như anh Tiến Đạt vậy ?....
    Nếu bản 5 mà được hiển thị đẹp như bản 6 thì ok.. vì thấy bản 5 rất tiện lợi và hữu ích hơn hẳn bản 6

Vấn đề ở chỗ mình kô kiếm đc cái phân vùng của nó . Đau thật .

Trang 11 của 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011121321 ... CuốiCuối