Kết quả 1 đến 2 của 2

Xin hướng dẫn fix call to local

Mình đã tham khảo nhiều bài hướng dẫn nhưng rất sơ sài ko hiểu được nên mong mọi người giúp đỡ tận tình chút, rom hiện tại mình là bản L 4.4.2 gốc LG theo hướng dẫn thì mình được biết là cần có file lgphone.apk của máy đã deodex mình tự deodex máy của mình nhưng ko thấy file nào có tên như vậy cả nên mình bó tay mong mọi người chỉ giúp, thanks

Trích dẫn Gửi bởi slaleader
    Mình đã tham khảo nhiều bài hướng dẫn nhưng rất sơ sài ko hiểu được nên mong mọi người giúp đỡ tận tình chút, rom hiện tại mình là bản L 4.4.2 gốc LG theo hướng dẫn thì mình được biết là cần có file lgphone.apk của máy đã deodex mình tự deodex máy của mình nhưng ko thấy file nào có tên như vậy cả nên mình bó tay mong mọi người chỉ giúp, thanks
    dễ thôi mà. Chỉ cần lấy file build prop ra chỉh mấy chỗ KT KR (máy K) SK KR (máy bản S) còn bản L thì không biết nhưng đại loại nó là viết tắt tên nhà mạng L S K. Sửa những chỗ đó thành OPEN COM là xong.
    Nhưng sẽ bị forced close khi vào setting chọn mạng di động. Bởi vậy mới cần phải chỉnh file LGteleservice.apk.... Công đoạn chỉnh sửa file này thì hơi rắc rối 1 chút. Nhưng cũng ko khó.
    Bạn qua bên sccn.vn để xem hướng dẫn, có video là xong. Bên trang này thật tình là bây giờ một số box bị bỏ phế chả ai quan tâm