Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 24

Có nên mua Vu2 không?

Chào các bác;
    tình hình là em đang tìm mua 1 con điện thoại tầm 3 triệu với nhu cầu:
    - Màn hình tương đối, để lướt web, đọc tài liệu nhưng không quá lớn, để còn dễ mang theo bên người
    - Pin đủ dùng 1 ngày là đủ. Em không gọi điện, nhắn tin. Chỉ Online 3G, wifi khoảng 3-4 tiếng lướt web, viber. Offline nghe nhạc 1 ít
    - Cấu hình kha khá, để không bị lag khi lướt web và tra từ điển
    - Camera ngon thì tốt mà k0 ngon lắm cũng chả sao
    - Không chơi game, xem film. Họa hoằn lắm là chơi vài cái game vớ vẩn nhẹ nhàng, thi thoảng xem Youtube là hết
    - Quan trọng là bền 1 chút.

Và sau khi tìm hiểu thì em thấy thích con Vu2.
    Có điều là em cũng thấy nhiều người phản ánh là Vu2 hay bị loạn cảm ứng, liệt phím back.
    Vậy các bác cho em hỏi là mấy cái lỗi này là do đâu? Do hàng dựng, sạc lô hay là đâu?
    Nếu em mua hàng brandnew, sạc pin bằng dock thì có tránh đc mấy cái lỗi này không?

P/S: em mất thời gian với con Vu2 này quá rồi các bác ạ. Mê thì cũng mê lắm, nhưng cũng sợ là dùng đc vài bữa lại lăn ra chết thì xót của lắm, boy nhà nghèo mà! Chứ dư dả thì cũng quất rồi đấy

Vu 2 good. Nên mua xài và cảm nhận. Còn loạn liệt cảm ứng là do 1 số nguyên nhân như: hàng dựng kém chất lượng, dùng sạc lô (tốt nhất xài sạc ngoài theo máy,chả đụng đến máy là ok nhất), máy bị quá nhiệt(chơi game nhìu giờ liền,máy nóng quá mức cho phép)

Tuyệt đối không nên, mới húc vào mà chưa nổi 3 7 21 ngày đã loạn liệt sạch sẽ.
    Chất lượng máy tệ chứ không phải do cách sử dụng, sạc sủng, game gủng gì đâu. Anh chả game gủng gì, chỉ đọc báo, chát face, zalo, đọc sách. Chả bao giờ cắm sạc thẳng vào máy, toàn sạc bằng dock...chết vẫn là chết.
    Nói túm lại, các nguyên nhân đều là giả thiết, chỉ có một sự thật là chết như chó.
    Ức hết cả chế

Trích dẫn Gửi bởi Tony Hung
    Tuyệt đối không nên, mới húc vào mà chưa nổi 3 7 21 ngày đã loạn liệt sạch sẽ.
    Chất lượng máy tệ chứ không phải do cách sử dụng, sạc sủng, game gủng gì đâu. Anh chả game gủng gì, chỉ đọc báo, chát face, zalo, đọc sách. Chả bao giờ cắm sạc thẳng vào máy, toàn sạc bằng dock...chết vẫn là chết.
    Nói túm lại, các nguyên nhân đều là giả thiết, chỉ có một sự thật là chết như chó.
    Ức hết cả chế
    haizzzzz, có biết bao nhiu máy bán ra thị trường, số lượng người bị loạn liệt trong đó là bao nhiêu??? Bạn phán cứ như 100% nó bị là bị vậy. Ở đây có biết bao nhiêu người xài VU2 cả năm hay lâu hơn vậy mà có thấy bệnh tật gì đâu. Ông anh mình xài máy còn kinh hơn nữa cơ, rớt đụi đụi luôn, móp mẻ cả các góc, xài hơn năm vẫn phà phà....
    Bạn mua phải hàng kém chất lượng hoặc do xui xẻo, rồi đi gán cả dòng máy nó như vậy. Thật buồn cười !

Cứ sạc zin mà dùng là vô tư. Khỏi sợ loạn liệt j' hết.

Vu2 lỗi rất nhiều,mình k tin bz bạn đi mua lại k dính lỗi
    3tr thì cứ hàng chính hãng mà chơi đi bạn,với số tiền í bz cấu hình cũng thỏa mái nhu cầu của bạn.htc vs ss có rất nhiều lựa chọn.Bạn nên tránh xa Lg ra,theo mình nghĩ Lg là hãng sx đt bị lỗi nhiều nhất quả đất

nên mua bạn ah, hiện tại mình đang dùng rất yên tâm. bạn nên mua máy chuẩn một chút đừng mua hàng dựng là ok không gì phải sợ cả. mình đang dùng em f200l màu đen 2 năm nay có thấy gì đâu

Mình mua Vu 2 máy cũ giá 2tr5 có 2pin + dock sạc rời. Mình chỉ sạc pin bằng dock rời, không cắm sạc vào máy. Thường xuyên chơi Hay day, COC (1 ngày thay pin ra vô 2 lần ^^). Xài đã được 3 tháng, rớt 2 lần, nhưng máy xài vẫn ok không vấn đề gì hết. Với giá chưa tới 3tr thì quá ổn cho 1 em android với cấu hình như thế.
    P/s: thấy một vài bạn chê quá nên mình phải đăng ký thành viên đểvào comment

1 năm k vấn đề nhé tùy thôi bạn ơi

vú có liệt cũng chỉ chết back or menu,k bị liệt hag cảm ứng nào,m liệt cả năm nay rồi vẫn dùng bthường,k ức chế j cả,dùng dt màn vuông quen rồi,dùng màn 16:9 thấy bé tý,nói chung 3tr mà hàng cũ cũng nhiều lựa chọn

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối