Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

F100L bị treo download mode ko thoát dc ?

em có con f100l ko có ch play tính up lại rom bằng KDZ, mà sao làm khó quá, e đưa máy vào download mode để up rom mà ko dc giờ nó treo luôn ko thoát khỏi chế độ download dc

up = kdz thì lỗi MOD UpTestEX MFC application has stopped working

up = flash tool thì đến đoạn upgrade Start thì lỗi please install CSMG B2C Client TOOL

các bác giúp e với giờ là 2h10 đêm rồi nó hành em từ 8h tối tới giờ e buồn ngủ qaivhdbvbufdsbvm

hài bác giống e thế e cũng nghịch dại,khó chịu bùn ngủ quá mà ức chế vãi.

Nhấn và giữ nút power khi nào nó tắt màn hình rồi hiện logo LG thì cố giữ 1 hồi rồi ngừng. Sạc bin bt thườg. Để ngày may tíh tiếp.
    Nếu bác cố đợi dc thì trưa mai e gửi trọn gói up zom cho bác. Chứ bây jờ e bun ngủ wá rồi!

Trích dẫn Gửi bởi dotronghieupro77
    Nhấn và giữ nút power khi nào nó tắt màn hình rồi hiện logo LG thì cố giữ 1 hồi rồi ngừng. Sạc bin bt thườg. Để ngày may tíh tiếp.
    Nếu bác cố đợi dc thì trưa mai e gửi trọn gói up zom cho bác. Chứ bây jờ e bun ngủ wá rồi!
    e bấm kiểu gì nó cũng ko thoát dc download mode , bác gửi dùm gói up rom cho mình với

Bạn up bằng Flashtool nó báo là cần cài B2CAppSetup đó, máy bạn chưa cài cái đó.
    Giờ bạn Uninstall hết driver LG đã cài trước đó đi đã (dùng YourUninstall --> chọn chế độ Super Mod cho sạch sẽ nhé).
    Khởi động là máy tính (để cho chắc ấy mà) --> Tắt hết các trình diệt virus đi --> Cài B2CAppSetup trước tiên (máy tính phải có kết nối mạng --> rồi vào topic hướng dẫn Root, Recovery... (topic trên cùng của box này) mà làm theo là Ok thôi.
    Trước mình cũng bị như bạn, vấn đề chính của bạn ở đây là do không cài được B2CAppSetup thôi, cài được cái đó xong là Flashtool ngon lành

bác giống em treo ở download mode bật k đc tắt k xong. tháo pin bật lại vẫn vậy làm thế nào bh

kdz lại là ok nhé

vu1 dùng kdz cho nhanh

Trích dẫn Gửi bởi Ngancute
    e bấm kiểu gì nó cũng ko thoát dc download mode , bác gửi dùm gói up rom cho mình với
    downmode thì bạn làm như vậy nè
    http://lgviet.com/forum/threads/lg-flash-tool-2014-cong-cu-flash-rom-offline-kdz-cho-lg.22651/
    nhớ bỏ cái rom gốc vào thư muc tool nha như vậy chỉ chờ nó chạy xong và hưởng thụ

máy mình Vu2 cũng đang bị treo ở chế độ Download Mode-loay hoay mãi,cũng như tình trạng chủ Topic-cặm cụi đến rạng sáng vẫn không được.Hôm nay mang ra hiệu -em ấy bảo hok có rom-???.Mọi người giúp mình với!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối