Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Các bác cho hỏi về vấn đề Pin của Vu2

Tình hình là mình mới tậu 1 e Vu2 likenew.

Sau khi đem về dùng được gần 1 tuần thì thấy e nó ngốn pin nhanh quá. Đặc biệt là quả để chế độ máy bay + không sử dụng rồi mà e nó vẫn ăn pin như uống nước lã. (30p ăn khoảng >5%).

Pin sạc 100%, uptime được 20p mà nó sụt xuống còn 56% ( có bật wifi và 3G).Tỷ lệ ăn pin của màn hình để sáng 40% là 55%, android ó là 19%, android system 14%, chrome 9%, sau 2h36min on battery.

Máy mình dùng 4.0.4, vẫn còn 1 mớ app Hàn Quốc, chẳng biết làm sao xóa.

Các bác có kinh nghiệm cho ý kiến hộ mình với. Thanks các bác!

Root, up ROM và dùng titanium backup xóa hết app Hàn đi bạn chú ý tắt đồng bộ và các kết nối khi không cần thiết nữa

30 phút để Air Plane mà pin tụt 5% thì máy bạn có vấn đề chắc luôn. Rom gốc Hàn Xẻng mình để chờ sóng qua đêm đôi khi không mất % nào cả.

Đang ở
    Hà Nội
    Có vấn đề rùi

**** nhà quê kệ tôi ****

rom sting để qua đêm 1% nè

Máy bác có vấn đề về nguồn có thể bác mua phải hàng dựng bên thâm quyến tq rùi.vu2 bản L là bền pin nhất nhá.dùng qua cả 3bản nên thấy vậy

rom md81 qua đêm 4~5% nhưng 3g trâu..để từ sáng đến chiều luôn...sóng sánh lúc nào cũng căng đét khét mù..hóng tiếp rom tốt tiếp theo

ROOT máy up rom đi...Nguyên cái đóng ứng dụng Hàn cũng ngốn khá pin...Cộng vs tỉ lệ màn hình to nữa....vs vin pin 2150mah thì làm sao chịu nổi...???

đang dung sting , mọi thứ đều ok , trừ pin thấy dùng 1 ngày =='' , ko bít còn rom nào pin ngon hơn ko ?

Md81 pin tốt nhất thì phải, mình nghe gọi lướt web tương đối nhiều dùng 2 pin và chưa bao giờ xoắn về pin.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối