Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 44

Về vấn đề loạn cảm ứng

Tình hình mình chưa bị :3 Keke, nhưng vẫn muốn hỏi cách phòng tránh. Đọc nhiều nguồn thì đa phần đều đổ thừa cái sạc lô Trung Quốc có dòng điện ko ổn định :v đôi khi còn do lỗi Rom này nọ (ko chắc). Nên hiện tại e đã từ bỏ cái sạc gin ... Samsung đang xài tạm (loại sạc dành cho smartphone Samsung dòng thấp 5V-700mAh nhé, chứ ko phải loại đại trà 5V-1A) mà chơi với cái cốc sạc + pin dự phòng cho nó chắc ăn, thà tốn mỗi ngày 2p tắt máy - đổi pin - bật máy còn hơn ân hận cả đời.
    Thật ra e cần mọi người xác nhận. Có ai xài sạc gin LG mà vẫn bị tình trạng này không? Hoặc có ai đã "đề phòng" làm như e xài song song 2 pin mà vẫn bị ko? Và cái chuẩn của sạc gin là dòng điện bao nhiêu? Tks các bác đã đọc..

Sạc đầy pin 100%.. Dùng đến khi cạn kiệt.. Phải đảm bảo khởi động lại hết pin k lên màn hình nữa.. Sau đó để nguyên tắt nguồn sạc pin.. Sạc full khởi động lại.. Sau đó mang ra quán sửa điện thoại..

Trích dẫn Gửi bởi Bất Bại
    Sạc đầy pin 100%.. Dùng đến khi cạn kiệt.. Phải đảm bảo khởi động lại hết pin k lên màn hình nữa.. Sau đó để nguyên tắt nguồn sạc pin.. Sạc full khởi động lại.. Sau đó mang ra quán sửa điện thoại..
    Vãi bác troll e -_-

Trích dẫn Gửi bởi Leolone
    Vãi bác troll e -_-

2 pin dock sạc thì đỡ đc rất nhiều vụ sạc cáp

Trích dẫn Gửi bởi Cụ Già Trong Sáng
    2 pin dock sạc thì đỡ đc rất nhiều vụ sạc cáp
    Nghĩa là tránh đc vụ loạn nhỉ?

Đừng chơi game hoặc làm j đó để máy quá nóng nhé. Nóng máy -> ic cảm ứng lỗi -> loạn cảm ứng,liệt phím.

Em mua máy đc 8 tháng và sau 2 tháng đầu nâng niêu từ khi rớt bể mặt kính gốc dưới em đã cày game onl cấm sạc zin của lg luôn, máy vẫn khá tốt, phải nói là em chơi 3g và cấm sạc , nên giờ máy có loạn chắc cũng ko tiếc nhưng mà phải nói là em chả bị j về máy chỉ tiếc cục pin thì tèo rồi

Trích dẫn Gửi bởi nguyendangtuehn
    Đừng chơi game hoặc làm j đó để máy quá nóng nhé. Nóng máy -> ic cảm ứng lỗi -> loạn cảm ứng,liệt phím.
    Ko chơi game thì mua máy làm gì bạn ?chỉ để đọc báo thôi ah .

Sent from my Lenovo Micromax A800 using LG Việt mobile app

Thế ra vấn đề đa phần do nóng hoặc sạc dỏm hoặc hư căn bản do nó thích hư :v
    Nóng thì mình ngoài nghe gọi ra thì cũng chỉ nt hoặc Facebook + nhạc. Thật ra về công việc mình làm về game đấy (Đích danh là Liên Minh huyền thoại) nhưng cái đt cũng chẳng làm gì được nhìu ngoài cập nhật tin tức + dọc vui.
    Về sạc gin thì mình bị mất cũng lúc mới mua máy -_- tầm 1 tháng hơn trước. Tiếc ghê cái máy Fullbox new 100% bóc tem mà bị mất cục sạc do vô tình để quên ở... tiệm caffe -_- Nên giờ chỉ xài sạc gin Samsung loại có Ampe nhỏ 5V - 700mAh để tránh loạn và xài song song với cốc sạc + pin.
    Còn về máy thì mình cưng như cưng trứng -_- thế nhưng nếu nó đã muốn hư thì chắc có nâng cỡ nào cũng tèo -_- thôi thì hy vọng nó ổn.
    tks các bạn @binhbinh6868 , bạn @nguyendangtuehn , và bạn @hieuyt đã đọc qua

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối