Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 24

Máy bị treo ở chế độ recovery

Quả là Vu 3 ít người dùng quá nên tìm mãi mà vẫn chưa có cách xử lí,mong các Pro ghé qua giúp đỡ mình với.
    con Vu3 của mình đang chạy rom Xphin,tuy nhiên do muốn vọc vạch nên mình cài lại rom gốc KDZ 4.2.2 ,root xong tiếp tục update lên 4.4.2 và cài recovery vĩnh viễn của bác hoangnova. máy vẫn chạy rất ổn định,không mượt và hao pin hơn so với bản xphin 1 tí.Hôm qua buồn tay bấm vào update OTA thấy có thêm cập nhật khoảng 46M liền cho up lên ai ngờ khi up máy bèn treo luôn.Mọi cách bấm nó chỉ khởi động vào recovery,tìm cách bấm volum+ vào download mod không được nên không tài nào chạy được Flashtool hay up lại rom.Trong recovery 2.7.01 chỉ đọc bộ nhớ trong chứ không đọc thẻ sd nên không up được rom zip. trong bộ nhớ trong có file backup của rom vừa up và của rom xphin nhưng restore nó báo thành công nhưng reboot không được, vẫn vào lại recovery. Các bác có kinh nghiệm chỉ giúp mình với. Ths

Lạ nhỉ vào đc Recovery mà lại ko vào đc Dowload mode sao?

Bây giờ ko cần cái file Backup kia nữa, bạn vào đc Recovery thì cứ wipe + data factory reset hết đi. Sau đó tắt máy đi , bấm Volume + , cắm cáp vào xem cí vào đc Download mode ko

Trích dẫn Gửi bởi remembermewp7
    Bây giờ ko cần cái file Backup kia nữa, bạn vào đc Recovery thì cứ wipe + data factory reset hết đi. Sau đó tắt máy đi , bấm Volume + , cắm cáp vào xem cí vào đc Download mode ko
    Chịu bác ơi cứ bấm V+,hay V-,rồi các tổ hợp V+ và nguồn,V- Và nguồn,rồi cả 3 nút xong cắm cáp mà nó cứ vào recovery hoặc chỉ báo đèn xạc pin

Ca khó rồi, mình cũng up Rom treo các kiểu nhưng chưa bao giờ ko vào đc Dowload mode, bạn thử pm bác @hoangnova xem sao vì Rom và Recovery bạn cài đều do bác ấy làm tuốt mà
    Ah, mà mình nhớ vào download mode con Vu3 này bằng cách tắt máy, bấm tổ hợp V+ và V- , vắm cáp vào mới đc nhé, làm lại xem nào

Vu3 đâu có như g2 đâu mà mất download mode được, thử máy tính khác xem

Cảm ơn bác,em thử rồi,nó vẫn vào recovery,còn may là vẫn xạc pin được,cắm cáp lúc thì vào recovery,lúc thì chỉ báo đèn led xạc pin.Khi ở chế độ xạc thì bấm nút nguồn nó cũng chẳng vào được recovery

Trích dẫn Gửi bởi hsrose
    Cũng máy này hôm nay em vẫn vào được download mode cho con LG isai bác ah

Trích dẫn Gửi bởi hsrose
    Chỗ bác mai có làm việc không chiều tối mai em đi công tác mang theo cục chặn giấy này nhờ bác xem hộ nhé

Trích dẫn Gửi bởi quangminh123456
    Chỗ bác mai có làm việc không chiều tối mai em đi công tác mang theo cục chặn giấy này nhờ bác xem hộ nhé
    Nếu chưa có hướng giải quyết thì Bác mang qua bên mình

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối